एकेकाळी राणी मुखर्जीची असिस्टंट होती ही अभिनेत्री, 10 वर्ष केल स्ट्रगल घ्या जाणून…

परिणीती चोप्रा (अभिनेत्री) ही एक भारतीय अभिनेत्री आणि गायिका आहे जी हिंदी चित्रपटांमध्ये दिसते. परिणीतीला इन्व्हेस्टमेंट बँकिंगमध्ये करिअर करायचे होते, पण मँचेस्टर बिझनेस स्कूलमधून अर्थशास्त्रात सन्मानाची पदवी घेतल्यानंतर, 2009 च्या आर्थिक मंदीच्या काळात ती भारतात परतली आणि यशराज फिल्म्समध्ये पीआर सल्लागार म्हणून सामील झाली.

नंतर, तिने 2011 च्या लेडीज वर्सेस रिकी बहल (परिणिती चोप्रा डेब्यू) चित्रपटाद्वारे अभिनेत्री म्हणून तिच्या अभिनयाची सुरुवात केली. या चित्रपटासाठी तिला सर्वोत्कृष्ट महिला पदार्पण आणि सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेत्रीसाठी फिल्मफेअर पुरस्कार मिळाला.

परिणीती चोप्राचा जन्म 22 ऑक्टोबर 1988 रोजी हरियाणातील अंबाला येथे एका पंजाबी हिंदू कुटुंबात झाला. तीचे वडील पवन चोप्रा हे अंबाला कॅन्टोन्मेंटमधील भारतीय सैन्याला व्यापारी आणि पुरवठादार आहेत आणि तीची आई रीना चोप्रा आहे. तीला शिवांग आणि सहज असे दोन भाऊ आहेत. अभिनेत्री प्रियांका चोप्रा ही परिणीतीची चुलत बहीण आहे.

चोप्राने तिचे शालेय शिक्षण अंबालाच्या कॉन्व्हेंट ऑफ जीझस अँड मेरीमधून केले. वयाच्या 17 व्या वर्षी, ती इंग्लंडला गेली, जिथे तिने मँचेस्टर बिझनेस स्कूलमधून व्यवसाय, वित्त आणि अर्थशास्त्रात तिहेरी सन्मान पदवी प्राप्त केली. परिणीती चोप्रा बी.ए. ते प्रशिक्षित हिंदुस्थानी शास्त्रीय गायक देखील आहेत

परिणीती चोप्राने नेहा धुपियाच्या टॉक शोमधून राज से खुलासा केला होता की ती ज्येष्ठ अभिनेत्री राणी मुखर्जीची सहाय्यक देखील आहे. यशराज फिल्म्सच्या पीआर टीमसोबत काम करत असताना तिच्या संघर्षाच्या दिवसांमध्ये तिने एक दिवस राणी मुखर्जीची सहाय्यक म्हणून काम केले.

कामाबद्दल बोलायचे झाले तर ती आहटी चित्रपटाच्या प्रमोशनमध्ये व्यस्त आहे. या चित्रपटात अमिताभ बच्चन, अनुपम खेर, डॅनी डेन्झोंगप्पा, बोमन इराणी, नीना गुप्ता आणि सारिका दिसणार आहेत. या चित्रपटाचे दिग्दर्शन प्रसिद्ध निर्माता-दिग्दर्शक सूरज आर बडजात्या यांनी केले आहे.

काही दिवसांपूर्वी त्याने ‘उचाई’ चित्रपटाच्या सेटवरून साजरा करतानाचा एक व्हिडिओ शेअर केला होता. अभिनेत्रीने इंडस्ट्रीत 10 वर्षे पूर्ण केली आहेत. या खास प्रसंगी त्याचे सहकलाकार आणि सेटवरील टीम क्रूने त्याला आश्चर्यचकित केले. मुंबईतील मेहबूब स्टुडिओमधील व्हिडिओ शेअर करताना परिणीतीने लिहिले, ‘सर्वोत्तम सरप्राईज. ‘उचाई’च्या संपूर्ण टीमने माझा दिवस खूप खास बनवला.

परिणीतीला वाटले की, तिने नकार दिल्यावर तिचे कुटुंबीय तिला सायकलवरून शाळेत पाठवायचे. जरी तीच्या पालकांनी सांगितले की ते तीला मजबूत करण्यासाठी हे सर्व करत आहेत. परिणीती म्हणाली, ‘जर एखाद्याला अशा परिस्थितीचा सामना करावा लागला तर त्याच्या तोंडावर ठोसा मारून लढा.’

Leave a Reply

Your email address will not be published.