लवकर गर्भधारणा होण्यासाठी 7 दिवस करा हे उपाय,लवकरच मिळेल गोड बातमी!!

आजच्या काळात स्त्रियांचे वंध्यत्व ही एक सामान्य समस्या आहे. अनेक स्त्रिया अगदी सहज गरोदर राहतात तर अनेक महिलांना गर्भधारणेसाठी वेळ लागतो किंवा अनेक महिलांना आयुष्यभर आई होण्याचा आनंद मिळत नाही. मात्र, आम्ही तुम्हाला असे काही घरगुती उपाय सांगत आहोत, जे तुम्हाला वंध्यत्व दूर करून गरोदर राहण्यास खूप मदत करतील.जर तुम्हालाही आई व्हायचे असेल आणि तुम्हाला वंध्यत्वामुळे गर्भधारणेमध्ये कोणत्याही प्रकारची समस्या येत असेल, तर आम्ही सांगत असलेल्या या टिप्स तुम्ही अवश्य वापरून पहा, ज्याचा तुम्हाला खूप फायदा होईल. आणि तुमची प्रजनन क्षमता मजबूत होऊ होइल.

नागकेसरच्या वापराने महिलांची प्रजनन शक्ती मजबूत होऊ शकते. नागकेसर हे एक फूल आहे. महिलांच्या मासिक पाळीशी संबंधित अनेक समस्या दूर करण्यातही ते सक्षम आहे. नागकेसर असंतुलित वात दोष सुधारतो. विशेष म्हणजे, प्रजनन क्षमतेशी संबंधित समस्येचे मुख्य कारण वात दोषामध्ये असमतोल असल्याचे मानले जाते.

नागकेसर मानवी शरीरात अँटिऑक्सिडंट म्हणून काम करते. एकतर त्याचे फूल थेट वापरले जाऊ शकते किंवा तुम्ही त्याची पावडर बाजारातून विकत घेऊ शकता. नागकेसर मानवी शरीरातील विषारी पदार्थ बाहेर टाकतो. तसेच, नागकेसर शरीरातील सूज दूर करण्याचेही काम करतो.

विशेष म्हणजे महिलांच्या शरीरात सूज असल्याने त्यांना गर्भधारणा होण्यास त्रास होतो, अशा स्थितीत ही सूजही बरी होते. हे औषध यकृत निरोगी ठेवण्यासाठी देखील प्रभावी आहे. प्रजननक्षमतेसाठी यकृत देखील खूप महत्वाचे मानले जाते. आता नागकेसरच्या फायद्यांबद्दल बोलणे झाले, आता ते कसे वापरायचे ते जाणून घ्या. एकतर तुम्ही आधी नागकेसर पावडर खा आणि नंतर पाणी प्याा किंवा पाण्यात विरघळून प्याा.

अशा समस्या असणाऱ्या महिलांनी सलग ७ दिवस न्याहारीनंतर पिवळा नागकेसर पावडर, एक चमचा आणि एक ग्लास कोमट पाणी घ्या. नागकेसर सुपारी आणि दुधासोबतही वापरता येते. सुपारी आणि नागकेसर समप्रमाणात बारीक करून घ्या. दोन्ही मिक्स करा आणि संबंधानंतर दररोज एक चमचा प्रमाणात सेवन करा आणि नंतर एक ग्लास दूध प्या. ही कृती मासिक पाळी संपल्यानंतर पहिल्या दिवसापासून पुढील सात दिवसांपर्यंत करावीी लागते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.