एव्हड्या पैश्याच्या देखील झाला नाही उपयोग,कैदी नंबर 956 नावाने आर्यन खान..

बॉलिवूड अभिनेता शाहरुख खानचा मुलगा आर्यन खान, मुंबई क्रूज ड्र^ग्स पा*र्टी प्रकरणात अटक झाला आहे, तसेच त्याला आणखी काही दिवस तु^रुंगात राहावे लागेल. मुंबईच्या विशेष एनडीपीएस न्यायालयाने 14 ऑक्टोबर रोजी म्हणजेच गुरुवारी झालेल्या प्रकरणाच्या सुनावणीच्या अनेक तासांनंतर निकाल राखून ठेवला आहे. आता न्यायालय बुधवारी, 20 ऑक्टोबर रोजी सुनावणी घेईल.

आर्यनच्या जामीन अर्जाच्या सुनावणीदरम्यान, अतिरिक्त सॉलिसिटर जनरल अनिल सिंग यांनी उच्च न्यायालयात सौविक चक्रवर्ती यांच्या निर्णयाचा उल्लेख करताना सांगितले की, त्या प्रकरणात युक्तिवाद असा होता की ड्र^ग्ज ज-प्त करण्यात आले नव्हते, परंतु आमच्या बाबतीत ज^प्ती झाली आहे, त्याचबरोबर एए-सजीच्या उशिरा आगमनामुळे कार्यवाही उशिरा सुरू झाली. तसेच आर्यनचा तु-रुंगात आज 7 वा दिवस आहे.

त्याचवेळी, मीडिया रिपोर्टनुसार, आर्यन खानला त्याचा कैदी क्रमांक मिळाला आहे. तु-रुंगात त्याला नावाने नाही तर कैद्याच्या नंबरने हाक मारली जाते. आर्यनला कैदी क्रमांक N956 देण्यात आला आहे. न्यायालयाच्या कडक आदेशानंतर आरोपींना बाहेरून अन्न मिळणार नाही. अहवालांनुसार, आर्यनला 11 ऑक्टोबर रोजी त्याच्या कुटुंबाकडून 4500 रुपयांची मनीऑर्डर मिळाली होती.

जेणेकरून आर्यन हा पैसा कॅन्टीनमध्ये खर्च करू शकेल. कारागृहातील प्रत्येक कैदी फक्त 4500 रुपये दरमहा मनीऑर्डर मिळवू शकतो. त्याचवेळी, उच्च न्यायालयाने आपल्या निर्णयात आरोपी हा तपासातील महत्त्वाचा दुवा असल्याचे म्हटले आहे. पैशाचा व्यवहार झाल्याचेही न्यायालयाने मान्य केले. एनडीपीएस अंतर्गत सर्व जामीनपात्र गु^ न्हे अजामीनपात्र आहेत असे न्यायालयाने म्हटले होते.

ज^प्ती नसली तरी तुम्ही ड्र- ग विक्रेत्यांच्या संपर्कात होता, त्यामुळे जामीन देता येत नाही, असे न्यायालयाने म्हटले होते. सध्याच्या प्रकरणात आरोपी ड्र^ग विक्रेते अचित आणि शिवराज यांच्या संपर्कात होते. एएसजी अनिल सिंग यांनी न्यायालयात सांगितले की आर्यन आणि त्याचा मित्र अरबाज यांच्याकडून 6 ग्रॅम ड्र* ग्ज ज-प्त करण्यात आले आहेत.

त्यामुळे त्याला याची माहिती नव्हती असे तो म्हणू शकत नाही. हे दोघेही चांगले मित्र आहेत आणि तिथे एन्जॉय करण्यासाठी जात होते. या दरम्यान, अनिल सिंह म्हणाले की, तथ्यांच्या आधारे मी सादर करतो की आर्यन खानने पहिल्यांदा ड्र* ग्ज घेतलेले नाहीत. तो गेल्या काही वर्षांपासून सतत ड्र^ ग्ज घेत असल्याचे रेकॉर्ड आणि पुरावे समोर आले आहेत.

सुनावणीदरम्यान, ए-एसजीने असेही म्हटले की, इतक्या मोठ्या प्रमाणात कठोर ड्र^ ग्ज वैयक्तिकरित्या वापरले जाऊ शकत नाहीत. त्याच्या अंदाज चाटरून काढता येऊ शकतो. कादिर आणि विदेशी नागरिक अचित कुमारच्या संपर्कात होते. परदेशी नागरिकाचा शोध घेण्यासाठी आम्ही मंत्रालयाच्या संपर्कात आहोत.

तत्पूर्वी, बुधवारी सुमारे 3 तास सुनावणी होऊनही वाद पूर्ण होऊ शकला नाही. यादरम्यान, बचाव पक्षाने आर्यनला जामीन मिळवण्यासाठी ना*र्कोटि^क्स कं^ट्रोल ब्युरोच्या (एन^सीबी) पंचनामा पासून आरोपींवर लावण्यात आलेल्या कलमांवर चर्चा केली. दुसरीकडे, एनसीबीने जामिनाला विरोध करत आपली बाजू मांडली होती.

Leave a Reply

Your email address will not be published.