वयाच्या 17 व्या वर्षीच बनली होती वे’श्या, बॉलिवूडमध्ये आल्यानंतर महेश भट्ट…

शगुफ्ता रफीक हे चित्रपटसृष्टीत पडद्यामागे राहणारे एक नाव आहे. आशिकी 2 सारख्या चित्रपटांच्या लेखकाबद्दल खूप कमी लोकांना माहित असेल की, ती केवळ 17 व्या वर्षीचं वे^श्या बनली होती. याचा खुलासा खुद्द शगुफ्ता ने केला आहे. शगुफ्ता म्हणाली की वयाच्या 17 व्या वर्षी अनोळखी व्यक्तीसोबत तिनेे तिची कौमार्य गमावणे तिच्यासाठी वेदनादायक होते.

शगुफ्ता ने सांगितले होते की, ती तिच्या बायलॉजिकल आईला ओळखत नव्हती, पण तिला दत्तक घेतलेल्या अन्वरी बेगमला ती आपली आई मानत असे. त्यावेळी तीच्या जन्माबद्दल तीन प्रकारच्या गोष्टी सांगितल्या जात असत. ती प्रसिद्ध चित्रपट दिग्दर्शक ब्रिज सदानाची पत्नी सईदा खानची मुलगी आहे.

दुसरे म्हणजे, ती एका अशा आईची मुलगी आहे, जिच्या आईचे एका श्रीमंत माणसाशी प्रेमसंबंध होते आणि तिला जन्म दिल्यानंतर तिच्या आईला सोडून त्याने सोडून दिले. तीच्या जन्माबद्दल तिसरी गोष्ट म्हणजे तीच्या पालकांनी तीला फेकून दिले होते. रफिकच्या मते, जेव्हा ती 2 वर्षांची होती, तेव्हा सईदाचे लग्न ब्रिज साहेबांशी झाले होते.

शगुफ्ता ने सांगितले होते की लोक तिला अगदी हरामी मुलगी म्हणत असत. ती खूप रडायची. तिने शाळा सोडली होती. तसेच तिला प्रश्न पडला होता की अशी स्त्री का असावी जी तिच्या पतीच्या भीतीमुळे तिला दत्तक घेऊ शकली नाही? मोहम्मद रफिक हे अन्वरीच्या दुसऱ्या पतीचे नाव होते. त्यामुळे तीचे नाव शगुफ्ता रफिक असे पडले.

शगुफ्ता ने सांगितले होते की, जेव्हा मी माझी आई अन्वरी बेगमला खूप श्रीमंत असूनही राहण्यासाठी तिच्या बांगड्या आणि भांडी विकताना पाहिले तेव्हा मी कथक शिकले आणि वयाच्या 12 व्या वर्षी खाजगी पा-र्ट्यां:मध्ये नाचू लागले, जिथे कॉ-ल ग’र्ल्स आणि मोठे अधिकारी, मंत्री, पोलीस आणि उत्पन्न कर अधिकारी येत असत.ते जे पैसे खर्च उडवायचे ते मी माझ्या बॅगेत ठेवायचे.

शगुफ्ताच्या मते, ती 27 वर्षे वेश्या व्यवसायात राहिली. त्यानंतर दुबईमध्ये डा-न्सर म्हणून काम केले. आई आजारी पडल्यावर ती मुंबईला परतली. तिने मुंबई आणि बेंगळुरूमध्ये शो करणे सुरू ठेवले. आई अन्वरी बे-गम यांचे 1999 मध्ये क-र्करो:गाने निधन झाले. शगुफ्ताच्या मते, महेश भट्ट ने तिला लिहिण्याची संधी दिली. तिने आवारापण, राज 2, राज 3, जि-स्म 2, म-र्ड’र 2 आणि आशिकी 2 या सारख्या चित्रपटांसाठी लिहिले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.