या 8 क्रिकेटपटूंनी आपला धर्म सोडून इतर धर्माच्या मुलीशी केले आहे लग्न, काही हिंदू तर काही आहेत मुस्लिम …

भारतीय क्रिकेटपटू त्यांच्या खेळांबरोबरच त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्यातही प्रसिद्धीत असतात. भारतात असे अनेक क्रिकेटपटू आहेत ज्यांनी आपला धर्म सोडून इतर धर्माच्या मुलीशी लग्न केले आहे. तसेच या क्रिकेटपटूंनी त्यांच्या प्रेमासाठी धर्माच्या भिंतीही तोडल्या…

जहीर खान आणि सागरिका घाटगे…
जहीर खान मुस्लीम धर्माचा आहे आणि त्याने हिंदू धर्मातील जोडीदार निवडला. जहीरच्या पत्नीचे नाव सागरिका घाटगे आहे, जी बॉलिवूड अभिनेत्री आहे. सागरिका खूप सुंदर दिसते. झहीर आणि सागरिका यांनी 2017 मध्ये लग्न केले आहे. चाहत्यांना ही जोडी खूप आवडते.

युवराज सिंग आणि हेजल कीच …
युवराज सिंग भारताचा एक मजबूत क्रिकेटपटू आहे. युवराज सिंग गेंद आणि फलंदाजी या दोन्हींने रॉक करायचा. युवराज सिंग, ज्याला ‘युवी’ म्हणूनही ओळखले जाते, त्याने अभिनेत्री हेजल कीचसोबत लग्न केले होते. दोघांनी 2016 मध्ये लग्न केले होते. युवराज शीख असताना, हेजल ख्रिश्चन धर्माशी संबंधित आहे. मात्र, असे असूनही दोघांनीही त्यांच्या प्रेमापोटी लग्न केले.

मोहम्मद कैफ आणि पूजा यादव …
मोहम्मद कैफ त्याच्या मजबूत क्षेत्ररक्षणासाठी ओळखला जात होता. मोहम्मद, मुस्लिम धर्माचा आहे आणि त्याची पत्नी हिंदू धर्माची आहे. २०११ मध्ये मोहम्मदने पूजा यादवशी लग्न केले होते. तसेच दोघेही एकत्र आनंदी जीवन जगतात.

मन्सूर अली खान आणि पतौडी शर्मिला टागोर…
मन्सूर अली खान या जगात नाहीये. मन्सूर अली खान हा भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी कर्णधार व अभिनेता सैफ अली खानचा वडील होता. मन्सूरचा विवाह हिंदी चित्रपटसृष्टीतील सुप्रसिद्ध अभिनेत्री शर्मिला टागोरशी झाला होता. दोघांनी 1996 साली लग्न केले होते.

शिवम दुबे आणि अंजुम खान …
हिंदू क्रिकेटपटू शिवम दुबेने याच वर्षी त्याची मुस्लिम मैत्रीण अंजुम खानशी लग्न केले आहे.

दिनेश कार्तिक आणि दीपिका पल्लीकल…
दिनेश कार्तिकने प्रथम निकिताशी लग्न केले होते आणि फसवणूक झाल्यानंतर त्याची भेट निकिताशी झाली, व त्याने दीपिका पल्लीकलशी दुसरे लग्न केले. दीपिका ख्रिश्चन धर्माची आहे आणि ती स्क्वॅश खेळाडू आहे. हिंदी धर्माशी संबंधित दिनेशने 2015 मध्ये एका ख्रिश्चन मुलीशी लग्न केले.

मोहम्मद अझरुद्दीन आणि संगीता बिजलानी…
विवाहित असताना सुध्दा, भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी कर्णधार मोहम्मद अझरुद्दीन ने त्याच्या काळातील प्रसिद्ध आणि सुंदर अभिनेत्री संगीता बिजलानी ला आपले हृदय दिले होते. संगीतासाठी, मोहम्मदने आपल्या पत्नीलाही घटस्फोट दिला होता आणि नंतर दोघांनी 1996 मध्ये लग्न केले. मात्र, मुस्लिम मोहम्मदसोबत संगीताचे लग्न 14 वर्षांनंतर तुटले. 2010 मध्ये दोघांचा घटस्फोट झाला होता.

अजित आगरकर आणि फातिमा …
अजित आगरकर हा भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी वेगवान गोलंदाज आहे. हिंदू अजित आगरकर ने मुस्लिम मुलीला म्हणजेच फातिमाला आपली पत्नी बनवले. असे म्हटले जाते की अजित आणि फातिमा एकमेकांच्या प्रेमात होते आणि नंतर दोघांनी 2007 मध्ये लग्न केले. तसेच फातिमाचा भाऊ अजितचा मित्र होता.

Leave a Reply

Your email address will not be published.