लठ्ठपणा कमी करण्याच्या नादात जीवाला मुकले हे ४ कलाकार , 3 नंबर तर सेट वरच..

लठ्ठपणा ही एक गोष्ट आहे जी प्रत्येकजण कमी करण्याचा प्रयत्न करतो. काही व्यायाम करतात आणि ते कमी करतात, काही आहार घेण्याची आणि त्यांची लठ्ठपणा कमी करण्याची योजना आखतात. तथापि, असे बरेच लोक आहेत जे धोकादायक वळण घेत शस्त्रक्रिया करतात. त्यामुळे काही जणांना आपल्या जीवाला देखील मुकावे लागते.

सिनेसृष्टीत तर वेल मेन्टेन बॉडी म्हणजे चांगले करियर अशी संकल्पनाच आहे. देखणे दिसण्यासाठी सिनेक्षेत्रात प्रत्येकजण मेहनत घेत असतो. लठ्ठपणा त्यांचे स्टारडम संपवते असे मानले जाते. आपले करियर चांगले घडवण्यासाठी कलाकार आपल्या फिटनेसकडे व डाएटवर चांगलेच लक्ष देताना दिसतात.

म्हणूनच, काही अभिनेते आणि अभिनेत्र्या आपल्या लठ्ठपणाबद्दल खूप गंभीर होतात आणि ते कमी करण्यासाठी ते व्यायामापासून शस्त्रक्रियेपर्यंत आधार घेतात.तथापि, या शस्त्रक्रियेमुळे बर्‍याच कलाकारांनी आपले जीवन पणाला लावले आणि या जगाला निरोप दिला.

मिष्टी मुखर्जी – दक्षिण अभिनेत्री मिष्टी मुखर्जी हिचे नुकतेच निधन झाले. केटो डाएट त्याच्या मृत्यूचे कारण बनले. तिला बर्‍याच दिवसांपासून लठ्ठपणाबद्दल चिंता होती, म्हणूनच तिने केटो डाएटचा अवलंब करून वजन कमी करण्याचा विचार केला. काही लोकांसाठी हा पर्याय चांगला ठरतो परंतु या केटो डाईटमुळे मिष्टीचा जीव जाईल हे तिला माहीत नव्हते.

राकेश दिवाना – राकेश दिवाना राउडी राठौर आणि डबल धमाल यासारख्या चित्रपटात दिसला होता. राकेशनेही लठ्ठपणा कमी करण्यासाठी शस्त्रक्रिया केली आणि या शस्त्रक्रियेमुळे वयाच्या ४८ व्या वर्षी राकेशचा मृ त्यू झाला. शस्त्रक्रियेनंतर अवघ्या ४ दिवसांनी त्यांचे नि धन झाले.

आरती अग्रवाल- प्रसिद्ध दक्षिण अभिनेत्री आरती अग्रवालनेही लठ्ठपणामुळे या जगाला निरोप दिला. चरबी कमी करण्यासाठी आरतीने लिपोसक्शन शस्त्रक्रिया केली ज्यामुळे तिचा मृत्यू झाला. तिच्या पुढच्या चित्रपटासाठी लठ्ठपणा कमी करण्यासाठी निर्माता दिग्दर्शकाने तिच्यावर दबाव आणला ज्यामुळे तिने शस्त्रक्रिया केली. शस्त्रक्रिया करत असताना तिला श्वास घेण्यात त्रास होत होता आणि न्यू जर्सी येथे उपचारासाठी गेली असता तिचा मृ त्यू झाला.

कवि कुमार आझाद- तारक मेहता उलट्या चष्माचे डॉ हाथी फेम कवी कुमार आझाद यांचेही लठ्ठपणा कमी करण्यावरून शस्त्रक्रिया केल्याने मृ त्यू झाला असे सांगितले जाते. कवि कुमारचे वजन २०० किलो होते. आश्चर्यकारक गोष्ट अशी की लठ्ठपणाची शस्त्रक्रिया यशस्वी झाली आणि कवीने देखील ८० किलो वजन कमी केले होते.पण शस्त्रक्रिया यशस्वी झाल्यानंतरही ते शारीरिकदृष्ट्या आजारी राहू लागले आणि २०१८ मध्ये त्यांचे नि धन झाले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.