सर्वत्र पसरली शोककळा!!रामायणातील रावण गेला पडद्याआड,वयाच्या ८२ व्या वर्षी घेतला अखेरचा श्वास!!

रामानंद सागर यांच्या ‘रामायण’ मध्ये रावणाची भूमिका साकारणारे अभिनेता अरविंद त्रिवेदी यांचे निधन झाले आहे. अरविंद त्रिवेदी ८२ वर्षांचे होते. अरविंद त्रिवेदी यांनी मंगळवारी रात्री मुंबईत अखेरचा श्वास घेतला. अरविंद त्रिवेदी बराच काळ आजारी होते. मंगळवारी रात्री उशिरा त्यांना हृदयविकाराचा झटका आला, त्यानंतर त्यांच्या अवयवांनी काम करणे बंद केले होते.

ईटाइम्सनुसार, ही माहिती अरविंद त्रिवेदी यांचे पुतणे कौस्तुभ त्रिवेदी यांनी दिली. अरविंद त्रिवेदी यांचा जन्म मध्य प्रदेशातील उज्जैन शहरात झाला. गुजराती रंगभूमीपासून त्यांनी आपल्या कारकिर्दीला सुरुवात केली. त्याचा भाऊ उपेंद्र त्रिवेदी हे गुजराती चित्रपटसृष्टीचे सुप्रसिद्ध नाव आहे आणि त्यांनी गुजराती चित्रपटांमध्ये काम केले आहे

अरविंद त्रिवेदी रामायणातील रावणाच्या भूमिकेसाठी प्रसिद्ध होते. अरविंद त्रिवेदी यांनी रावणाचे इतके शक्तिशाली पात्र साकारले की त्याच्या समोरचे इतर सर्व कलाकार अजूनही टीव्हीवर फिकट दिसतात. लोकांना अजूनही तो मोठा आवाज आणि त्यांची चालण्याची शैली आवडते.

जेव्हाही रामायण टीव्हीवर यायचे, प्रेक्षक त्यांच्या आवडत्या रावणाला पाहण्यासाठी बसतात. अरविंद त्रिवेदी यांचे रावणाचे पात्र इतके लोकप्रिय होते की राम लीलामध्ये हे पात्र साकारणारा प्रत्येक पात्र त्यांच्या भूमिकेतून प्रेरणा घेत असे.

रामायणात लक्ष्मणची भूमिका साकारणारे अभिनेते सुनील लाहिरी यांनी अरविंद यांच्या निधनाबद्दल शोक व्यक्त केला आहे. सुनीलने ट्विटरवर लिहिले, ‘अत्यंत दुःखद बातमी आहे की, आमचे लाडके अरविंद भाई आता आमच्यासोबत नाहीत.

देव त्यांच्या आत्म्यास शांती देवो. मी माझ्या वडीलांप्रमाणे असणारे माझे मार्गदर्शक आणि एक अद्भुत व्यक्ती गमावली आहे. सुनील लाहिरी वगळता अनेक कलाकारांनी आणि चाहत्यांनी अरविंद त्रिवेदी यांना सोशल मीडियावर श्रद्धांजली वाहिली आहे.

अरविंद त्रिवेदी यांनी रामानंद सागरच्या रामायणात रावण बनून प्रेक्षकांची मने जिंकली, तर दुसरीकडे, त्याने अनेक गुजराती चित्रपटांमध्ये त्याच्या उत्कृष्ट अभिनयाने स्वतःसाठी मोठे स्थान निर्माण केले होते. त्यांनी जवळजवळ ४० वर्षे गुजराती चित्रपटात योगदान दिले. यासह, ते विक्रम आणि वेताळसाठी देखील ओळखला गेले होते. अरविंद त्रिवेदी यांनी हिंदी आणि गुजराती चित्रपटांसह सुमारे ३०० चित्रपटांमध्ये काम केले होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.