प्रेरक वक्त्या जया किशोरीला असा हवा आहे नवरा,एव्हड्या मूल-बाळांची केली अपेक्षा….

प्रेरक वक्त्या आणि आध्यात्मिक वक्त्या जया किशोरी हे आज एक मोठे नाव बनले आहे. वयाच्या अवघ्या 23 व्या वर्षी तिने देशभरात खूप नाव आणि आदर मिळवला आहे. जया किशोरी विशेषतः तरुणांमध्ये खूप प्रसिद्ध आहे. ती सोशल मीडियावरही खूप सक्रिय असते. तीचे प्रवचनही सोशल मीडियावर व्हायरल होतात.

जया किशोरीचे फोटोही सोशल मीडियावर खूप पसंत केली जातात. हे चित्र जया किशोरीच्या बालपणाचा आहे. यामध्ये ती वडिलांच्या मांडीवर बसलेली दिसत आहे.जया किशोरीने वयाच्या 7 व्या वर्षापासून भजन कीर्तन गायला सुरुवात केली. हे त्या दिवसांचे चित्र आहे. या चित्रात जया किशोरी आजीच्या मांडीवर हसताना दिसत आहे.

या फोटोमध्ये जया किशोरी अवघ्या 9 वर्षांची आहे. एवढ्या लहान वयात तिने शिव तांडव स्तोत्रम, रामाष्टकम, लिंगाष्टकम सारखे स्रोत लक्षात ठेवले होते. जया किशोरीला नारायण सेवा संस्थानच्या मुलांसोबत वेळ घालवण्यास आवडतो. एवढेच नाही तर ती आपल्या कमाईचा मोठा हिस्सा या आश्रमाला दान करते.

जया किशोरीचा जन्म राजस्थानातील ब्राह्मण कुटुंबात झाला. तीच्या घरात सुरुवातीपासूनच एक आध्यात्मिक वातावर होते. या वातावरणामुळे ती कृष्ण भक्तीमध्ये लीन झाली. तीच्या कुटुंबासह हे तीचे आणखी एक चित्र आहे. जया किशोरी तिच्या कुटुंबावर खूप प्रेम करते. एवढेच नाही तर तिने एका सामान्य मुलीप्रमाणे लग्न करून आई होण्याचेही ठरवले आहे.

सहसा अध्यात्मिक प्रवक्ते अशा गोष्टींपासून दूर राहतात, पण जया किशोरी वेगळी आहे. जया किशोरी इन्स्टाग्रामवरही सक्रिय राहते. तीला एक कोटी चाळीस लाखांहून अधिक लोक फॉलो करतात. तीची सोशल मीडिया प्रझेन्स खूप मजबूत आहे यात शंका नाहीये.

Leave a Reply

Your email address will not be published.