जगातील सर्वात महाग घराचे इंटेरिअर कोणत्याही राजवड्यापेक्षा कमी नाही, पहा अंबाणीच्या आलिशान घराच्या आतील फोटोस…

देशातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींपैकी एक असलेले मुकेश अंबानी आपल्या संपत्तीमुळे अनेकदा चर्चेत असतात. मुकेश अंबानी स्वतःशी संबंधित प्रत्येक गोष्टीबद्दल प्रसिद्धी मिळवतात. त्यांचे, कुटुंब, कमाई, पत्नी, मुले इत्यादी नेहमीच मीडियाच्या प्रसिद्धीमध्ये राहतात. मुकेश अंबानी यांचे मुंबईस्थित घर ‘अँटिलिया’, 10 वर्षांपूर्वी बांधले गेले आहे.

मुकेश अंबानी यांचे घर ‘अँटिलिया’ केवळ भारतातीलच नव्हे तर जगातील सर्वात महागड्या घरांपैकी एक आहे. असे म्हटले जाते की रिलायन्सचे प्रमुख मुकेश अंबानी यांचे हे घर शिकागोस्थित आर्किटेक्ट ‘पर्किन्स’ ने डिझाइन केले आहे आणि ऑस्ट्रेलियन बांधकाम कंपनी ‘लगटन होल्डिंग’ ने बांधले आहे. त्यांचे हे 27 मजली घर मुंबईच्या पॉश परिसरात बांधलेले आहे.

या घरातली प्रत्येक गोष्ट खूप खास आहे, तर घरात बांधलेले मंदिर सुद्धा खूप सुंदर आणि मौल्यवान आहे. अंबानी कुटुंबाचा देवावर खोल विश्वास आहे. अंबानी कुटुंब धार्मिक कार्यात नेहमीच पुढे असतात. अनेकदा अंबानी कुटुंब कोणत्याही शुभ कार्यापूर्वी पूजा, यज्ञ आणि हवन आयोजित करतात. घराच्या मंदिराबद्दल बोलताना, मुकेश आणि नीता यांनी त्यांच्या घराचे मंदिर अतिशय सुंदर सजवले आहे आणि त्यांनी त्यावर कोट्यावधी रुपये खर्च केले आहेत.

प्राप्त मीडिया रिपोर्टनुसार,अँटिलियामधील मंदिरातील प्रत्येक गोष्ट म्हणजेच मूर्तींपासून ते दारापर्यंत सर्व काही सोने आणि चांदीचे बनलेले आहे. या गोष्टींवरून तुम्ही अंदाज लावू शकता की अंबानींच्या घरातील हे मंदिर किती मौल्यवान असेल. मुकेश अंबानींची पत्नी नीता अंबानीला हिऱ्यांची खूप आवड आहे आणि तिने घराच्या मंदिरातही मौल्यवान हिरे वापरले आहेत.

नीता अंबानीची प्रतिमा देखील धार्मिक स्त्रीची आहे. विशेष म्हणजे, अंबानी कुटुंब इंडियन प्रीमियर लीग अर्थात आयपीएलमध्ये मुंबई इंडियन्स संघाचे मालक आहे आणि या संघाने आतापर्यंत 5 वेळा आयपीएलचे विजेतेपद पटकावले आहे. जेव्हाही मुंबई इंडियन ट्रॉफी जिंकते, तेव्हा नीता अंबानी ती ट्रॉफी तिच्या घरच्या मंदिरात देवाच्या चरणी ठेवते.

अंबानींचे घर अँटिलिया हे सुमारे 6 हजार कोटी रुपयांमध्ये बांधले गेले आहे, तसेच 600 कर्मचारी सेवकांचा अंबानींकडे स्टाफ आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.