आपल्या आईसारखी नाही तर अभिनेत्री रीना रॉय सारखी दिसते अभिनेत्री सोनाक्षी सिन्हा,शत्रुघ्न सिन्हाची एक्स गर्लफ्रेंड होती रीना रॉय!!

80 च्या दशकातील वेटरन एक्ट्रेस रीना रॉयने आपल्या सर्वोत्तम अभिनयाने सिनेप्रेमींच्या हृदयावर अमिट छाप सोडली आहे. रीना रॉय मनोरंजन क्षेत्रातील एक अशी अभिनेत्री आहे जिने मुख्य भूमिकेपासून ते आईपर्यंतचे सर्व पात्रे उत्तम प्रकारे साकारली आहेत. या दरम्यान अभिनेता शत्रुघ्न सिन्हा आणि रीना रॉय यांच्या अफेअरच्या बातम्याही जोरात होत्या. याशिवाय अनेकदा असे ऐकले जाते की शत्रुघ्न सिन्हाची मुलगी सोनाक्षी सिन्हाचा चेहरा अभिनेत्री रीना रॉयच्या चेहऱ्यासारखा आहे. असे म्हटले जाते की सोनाक्षी शत्रुघ्न सिन्हा आणि रीना रॉय यांची मुलगी आहे.

याचे कारण असे आहे की शत्रुघ्न सिन्हा रीना रॉयच्या प्रेमात इतका वेडा झाला होता की तो विसरला होता की तो एक विवाहित पुरुष आहे. शत्रुघ्न आणि रीना रॉय यांचे प्रेम ‘कालीचरण’ चित्रपटादरम्यान फुलले होते. या दरम्यान दोघांची जोडी इतकी हिट झाली की हिंदी सिनेमाच्या अनेक दिग्दर्शकांना या जोडीसोबत काम करायचे होते. शत्रुघ्न आणि रीना रॉय यांनी त्यांच्या कारकिर्दीत सुमारे 16 चित्रपटांमध्ये एकत्र काम केले आहे.

शत्रुघ्न सिन्हाचे रीना रॉयशी लग्नानंतरही अनेक वर्षे अफेअर असल्यामुळे, सोनाक्षी सिन्हा ही रीना रॉयची मुलगी असल्याचा अंदाज अनेकदा बांधला जातो. मात्र, सोनाक्षी सिन्हा आणि रीना रॉय यांनी हे अनेक वेळा नाकारले आहे. त्या म्हणतात की यात अजिबात सत्य नाहीये. रीना रॉय एका मुलाखतीत म्हणाली होती की सोनाक्षी हुबेहुब आई पूनम सिन्हासारखी दिसते. त्याचबरोबर सोनाक्षी सिन्हाची आई पूनम सिन्हानेही ही गोष्ट बऱ्याच वेळा बकवास म्हणून सांगितली आहे.

असे म्हटले जाते की, रीना रॉय शत्रुघ्न सिन्हाच्या इतक्या प्रेमात होती की, ती नेहमी शत्रुघ्नला त्याची पहिली पत्नी पूनमला घटस्फोट देण्यास सांगत असे. मात्र, शत्रुघ्नला आपल्या पत्नीला सोडायचे नव्हते आणि ना त्याला रीना रॉयपासून दूर राहायचे होते. पण रीना रॉयला लवकरच समजले की शत्रुघ्न सिन्हा तिच्याशी लग्न करणार नाही. यानंतर रीना रॉयने पाकिस्तानी क्रिकेटपटू मोहसिन खानसोबत लग्न केले. तथापि, रीना आणि मोहसीन खान यांचे नाते फार काळ टिकले नाही आणि दोघांनी 1990 मध्ये घटस्फोट घेतला.

स्वतः शत्रुघ्न सिन्हा ने एका मुलाखतीत खुलासा केला होता की, लग्नानंतरही त्याचे रीना रॉयसोबत अफेअर होते. तो म्हणाला होता की, “रीनासोबत माझे नाते वैयक्तिक होते. लोक म्हणतात की लग्नानंतर रीनाबद्दल माझ्या भावना बदलल्या. मी भाग्यवान आहे की रीनाने मला तिच्या आयुष्याची 7 वर्षे दिली.

रीना रॉयला ‘नागिन’ चित्रपटातील दमदार अभिनयासाठी सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्रीचा फिल्मफेअर पुरस्कार देण्यात आला. या चित्रपटाच्या यशानंतर रीना रॉय बॉलिवूडच्या टॉप अभिनेत्रींमध्ये सामील झाली. रीनाने 70 आणि 80 च्या दशकात आपल्या बोल्ड अभिनयाने प्रेक्षकांच्या हृदयात एक विशेष स्थान निर्माण केले. तिने आपल्या फिल्मी कारकिर्दीत 100 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे.

दुसरीकडे, शत्रुघ्न सिन्हाची मुलगी सोनाक्षी सिन्हा बॉलिवूडची एक सुप्रसिद्ध अभिनेत्री आहे, जीने अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. सोनाक्षीने तिच्या अभिनय कारकिर्दीची सुरुवात दबंग या चित्रपटातून केली होती. सोनाक्षीचा लूक याच चित्रपटातील अभिनेत्री रीना रॉय सारखा असल्याचे दिसून आले. त्यानंतर या बातमीला वेग आला की सोनाक्षी सिन्हा आणि रीना रॉय यांच्यात काहीतरी संबंध आहेत मात्र यात काहीही तथ्य नाहीये.

Leave a Reply

Your email address will not be published.