विनोद मेहराचे तिसऱ्या लग्नाच्या 2 वर्षानंतरच झाले होते निधन, धक्कादायक सत्य आले सामोर!!

हिंदी चित्रपटसृष्टीतील तारे अनेकदा चर्चेत राहतात. दिवंगत अभिनेता विनोद मेहराने अनेक वर्षांपूर्वी या जगला सोडून गेला आहे, पण त्याच्याशी संबंधित बातम्या समोर येत राहतात. विनोद मेहरा हा हिंदी चित्रपटसृष्टीतील शानदार अभिनेता होता. पण तो खूप लहान वयात मरण पावला. 13 फेब्रुवारी 1945 रोजी अमृतसर, पंजाब येथे जन्मलेल्या विनोद मेहरा ने अनेक हिंदी चित्रपटांमध्ये काम केले.

तो 70 आणि 80 च्या दशकात मोठ्या पडद्यावर दिसला होता. त्याच्या हसऱ्या चेहऱ्याने सर्वांना त्याच्याबद्दल वेड लावले. मात्र, अवघ्या 45 व्या वर्षी त्याने हे जग सोडले. यामुळे त्याच्या चाहत्यांना मोठा धक्का बसला. तिसऱ्या लग्नाच्या 2 वर्षानंतरच विनोद मेहराचे निधन झाले होते. विनोदचे नाव हिंदी चित्रपटसृष्टीतील अनेक अभिनेत्रींसोबत जोडले गेले आहे. विनोदचे एकूण तीन विवाह झाले.

त्याने केनियाच्या एका व्यावसायिकाची मुलगी किरणशी तिसरे लग्न केले होते. पण तिसऱ्या लग्नानंतर फक्त दोन वर्षांनी त्याचा मृत्यू झाला. 1988 साली विनोदने किरणसोबत सात फेरे घेतले होते. दोघेही दोन मुलांचे पालक झाले. मुलाचे नाव रोहन मेहरा आणि मुलीचे नाव सोनिया मेहरा आहे. जेव्हा विनोद मेहरा हे जग सोडून गेला, तेव्हा त्याची दोन्ही मुले खूप लहान होती.

रोहन आणि सोनिया दोघांनीही त्यांचे दिवंगत वडील विनोद मेहराच्या पावलावर पाऊल टाकत चित्रपट जगतात करिअर करणे योग्य मानले आणि दोघेही अभिनय जगाशी संबंधित आहेत. विनोद मेहराने पहिले लग्न मीना ब्रोकाशी केले होते. या दरम्यान, विनोदला हृदयविकाराचा झटका आला. असे म्हटले जाते की या काळात त्याचे संबंध बिघडू लागले आणि लवकरच दोघे एकमेकांपासून विभक्त झाले.

मीनासोबतचे संबंध संपल्यानंतर बिंदिया गोस्वामी विनोद मेहराची दुसरी पत्नी झाली. मात्र, या दोघांचे नातेही फार काळ टिकले नाही. 1980 मध्ये दोघांनी लग्न केले आणि 1984 मध्ये दोघेही वेगळे झाले. यानंतर विनोदने किरणशी तिसरे लग्न केले. त्याचवेळी बिंदियाचे लग्न चित्रपट निर्माता जेपी दत्ताशी झाले. विनोद मेहराचे हिंदी चित्रपटसृष्टीतील सदाबहार आणि ज्येष्ठ अभिनेत्री रेखाशीही संबंध होते.

दोघांनी एकमेकांना बऱ्याच दिवस डेट केले होते आणि या दरम्यान दोघांनी गुप्तपणे लग्न केले होते. मात्र, विनोदच्या आईने रेखाला स्वीकारले नाही. अशा परिस्थितीत हे नातेही तुटले गेले होते. विनोदचा ‘रागिनी’ हा पहिला चित्रपट होता. यामध्ये तो ज्येष्ठ गायक आणि अभिनेता किशोर कुमारच्या बालपणीच्या भूमिकेत दिसला होता. त्याच वेळी, मुख्य अभिनेता म्हणून त्याचा पहिला चित्रपट ‘रीटा’ हा होता.

मात्र, विनोद मेहराची कारकीर्द फारशी चांगली नव्हती. तो मोठा अभिनेता होऊ शकला नाही. त्याने लाल पत्थर, अनुराग , सबसे बड़ा रुपैया, नागिन, अनुरोध , साजन बिना सुहागन , घर , दादा, कर्तव्य, अमर दीप, जानी दुश्र्मन, बिन फेरे हम तेरे, द बर्निंग ट्रेन, टक्कर, ज्योति बने ज्वाला , प्यारा दुश्मन, ज्वालामुखी, साजन की सहेली, बेमिसाल, प्रेम प्रतिज्ञा, आणि प्यार की जीत या चित्रपटांमध्ये काम केले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.