अमिताभ बच्चनसोबत सिनेमा करता-करताच हेमा मालिनी झाली होती गर्भवती, निर्मात्यांनी कसेबसे सावरले सर्व प्रकरण!!

बॉलीवूडची ड्रीम गर्ल म्हणून ओळखली जाणारी हेमा मालिनी ही केवळ सामान्य भारतीयच नव्हती, तर अनेक बॉलिवूड स्टार्सनीही तिच्यासमोर ह्रदय गमावले होते. तिच्या दमदार अभिनयाने तिने आतापर्यंत बॉलीवूडला अनेक यशस्वी चित्रपट दिले आहेत. हेमा मालिनीची जोडी जरी अनेक कलाकारांसोबत यशस्वी ठरली असली, पण प्रेक्षकांनी तिला अमिताभ बच्चनसोबत सर्वात जास्त पसंत केले आहे.

हेच कारण आहे की या जोडीने अनेक चित्रपटांमध्ये एकत्र काम केले आहे. 1982 चा चित्रपट सत्ते पे सत्ता हा देखील त्यापैकी एक आहे, ज्याने बॉक्स ऑफिसवर खुप धमाल केली होती. राजा सिप्पी दिग्दर्शित हा चित्रपट रिलीज होऊन 39 वर्षांहून अधिक काळ झाला आहे, परंतुु यानंतरही खूप कमी लोकांना हे माहित असेल की हेमा मालिनी या चित्रपटादरम्यान आई होणार होती. गर्भवती हेमा मालिनीनेे त्या काळात या चित्रपटात काम केले होते.

त्या वेळी अमिताभ बच्चनच्या विरुद्ध नायिका शोधण्यात निर्मात्यांना घाम फुटला होता. कारण या चित्रपटासाठी निर्मात्यांनी प्रथम रेखाची निवड करणार होते, पण त्यावेळी अमिताभ आणि रेखा यांचे वैयक्तिक आयुष्य फारसे योग्य नव्हते. यानंतर या चित्रपटासाठी परवीन बाबीशी चर्चा करण्यात आली. पण, परवीनला हा चित्रपट आवडला नाही आणि तिने यासाठी स्पष्ट नकार दिला. निर्मात्यांना मार्ग सापडला नाही तेव्हा अमिताभ ने हेमा मालिनीचे नाव समोर ठेवले. त्यानंतर हेमा मालिनी या चित्रपटासाठी फायनल झाली.

पण चित्रीकरण चालू असताना, हेमा मालिनी गर्भवती असल्याच्या बातम्या आल्या. आता अशा परिस्थितीत हेमा मालिनीला अत्यंत काळजीपूर्वक काम करावे लागल होते. ‘परियों का मेला’ चित्रपटातील एका गाण्यात हेमा मालिनीचा बेबी बंप स्पष्ट दिसत होता. निर्मात्यांनी तो लपवण्यासाठी शाल वापरली होती, पण तिचा उपयोग झाला नाही, व प्रेक्षक हेमा मालिनीचा बेबी बंप स्पष्टपणे पाहू शकले.

एवढेच नव्हे तर गर्भवती हेमा मालिनीने निर्मात्यांकडून मागणी केली होती की तिचे बहुतेक शॉर्ट्स क्लोजअप घ्यावेत जेणेकरून तिचा बेबी बंप दिसू नयेत. त्याचबरोबर हेमा मालिनीच्या गर्भधारणेमुळे या चित्रपटाचे शूटिंगही एक वर्षासाठी थांबवण्यातही आले होते. त्याच वेळी, जेव्हा हा चित्रपट चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित झाला, त्यानंतर फक्त दोन महिन्यांनी ही अभिनेत्री देखील आई बनली होती. उल्लेखनीय म्हणजे, हेमाने 2 नोव्हेंबर 1981 रोजी आपली पहिली मुलगी ईशा देओलला जन्म दिला होता.

Leave a Reply

Your email address will not be published.