सलमान बाबतचे सत्य आले बाहेर, अभिनेत्रींसोबत वागला आहे असे काही त्या म्हणत आहेत कधीच विसरू शकत नाही

सलमान खान बॉलिवूडमधील हे असं एक नाव आहे जे स्वतःच्या नावानेच बॉलीवूडमधील अनेक होत असतात. टीव्ही शो असो किंवा मोठ्या पडद्यावरील काम असो, सलमान सर्वत्र तंदुरुस्त आणि सुपरहिट आहे. जर एखाद्यास सलमानचा हात आणि साथ मिळाली तर त्याचे आयुष्य बनले म्हणून समजा. आज आम्ही तुम्हाला सलमानशी संबंधित अशीच एक गोष्ट सांगणार आहोत, ज्या तुम्हाला माहिती नाही. सलमानने जवळपास अर्धा डझन च्या वर अभिनेत्रींना ब्रेक दिला आहे.

1) डेझी शाह – सलमान खानच्या ‘रेस 3’ या चित्रपटात अभिनेत्री डेझी शाह दिसली होती, 2014 मध्ये रिलीज झालेला “जय हो” हा चित्रपट डेझीचा पहिला चित्रपट होता. सलमानबरोबर लॉन्च करूनही डेझी शाहला कोणतेही विशेष यश मिळालं नाही.

2) कतरिना कैफ – कतरिना कैफ आज बॉलिवूडमधील सर्वात यशस्वी आणि महागड्या अभिनेत्रींपैकी एक आहे. अभिनेत्री कतरिनाने बूम या चित्रपटाद्वारे डेब्यू केला जो फ्लॉप ठरला. यानंतर सलमानने तिला ‘मैने प्यार क्यू किया’ या होम प्रॉडक्शन फिल्मपासून लॉन्च केले. त्यानंतर कतरिनाने कधीही मागे वळून पाहिले नाही.

3) झरीन खान – कतरीनाची कॉपी समजल्या जाणार्‍या झरीन खानला देखील सलमान खानने लाँच केले होते. 2010 मध्ये प्रदर्शित झालेल्या ‘वीर’ चित्रपटात झरीन सलमान खानसोबत मुख्य भूमिकेत होती. पण हा चित्रपट काही खास करू शकला नाही. आणि झरीनची कारकीर्द कतरिना कैफ सारखी उठली देखील नाही.

4) सोनाक्षी सिन्हा – शत्रुघ्न सिन्हा यांची मुलगी सोनाक्षीला बॉलिवूडमध्ये आणण्याचे श्रेय देखील सलमानलाच मिळते. 2010 मध्ये सलमानने त्याच्या होम प्रॉडक्शन फिल्म दबंगच्या माध्यमातून बॉलीवूडमध्ये सोनाक्षीची एंट्री केली होती. यानंतर सोनाक्षीला बरीच चित्रपटं मिळू लागली.

5) भूमिका चावला – 2003 मध्ये सलमानने ‘तेरे नाम’ या अत्यंत भावनिक चित्रपटात मुख्य भूमिका केली होती. या चित्रपटाद्वारे पदार्पण करणारी अभिनेत्री भूमिका चावला तिच्या संपूर्ण करिअरमध्ये काही खास काम करू शकली नाही. तिने अनेक चित्रपट केले पण कोणताही प्रभाव पाडण्यात यशस्वी ठरला नाही.

6) रवीना टंडन – रवीना टंडनने देखील सलमानबरोबरच तिच्या ‘पत्थर के फूल’ या चित्रपटातून तिच्या चित्रपट कारकिर्दीची सुरवात केली होती. रवीना टंडन ही बॉलिवूडमधील सर्वात यशस्वी आणि सुंदर अभिनेत्रीपैकी एक अभिनेत्री आहे. सलमानच्या शिफारशीनंतरच रवीना टंडन यांना ‘पत्थर के फुल’ मध्ये काम करण्याची संधी देण्यात आली होती.

7) नगमा – अभिनेत्री नगमाची सुरूवात सलमान खानने ‘बागी’ या चित्रपटापासून केली होती. सलमान आणि नगमाची सुपरहिट जोडी प्रेक्षकांना चांगलीच आवडली होती. आज नगमा ही एक राजकारण्याचे आयुष्य जगत आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.