मुलगी होताच 5 महिने चेहरा देखील पाहिला नव्हता गेला राजेश खन्ना, स्वतः पत्नीनेच खुलासा….

हिंदी चित्रपटसृष्टीचा सुपरस्टार राजेश खन्ना हा बॉलिवूडचा असा एक अभिनेता होता. ज्याने त्याच्या कामातून स्टारडम मिळवले. होय, 70 आणि 80 च्या दशकात राजेश खन्ना चे नाव सर्वत्र ऐकले जायचे. त्याचवेळी, राजेश खन्नाच्या आयुष्यात सर्वात मोठा बदल झाला जेव्हा त्याने स्वतःहून 16 वर्षांनी लहान असलेल्या डिंपल कपाडियाशी लग्न केले.

अंजू महेंद्रूशी प्रदीर्घ संबंधानंतर राजेश खन्नाचे डिंपलसोबतचे लग्न फार काळ टिकले नाही. राजेश खन्ना आणि डिंपल यांच्यातील अंतर हळूहळू वाढू लागले आणि डिंपल नंतर तिच्या दोन मुलींसह विभक्त झाली. राजेशला आपल्या मुलीवर खूप प्रेम होते, पण एक असा काळ होता की राजेश खन्नाने पाच महिने त्याची धाकटी मुलगी रिंकीचा चेहरा पाहिला नव्हता. होय, यामागे एक मोठे कारण होते.

डिंपल कपाडिया राजेश खन्नाची डाय -हार्ड फॅन होती. डिंपल ‘बॉबी’चे शूटिंग करत असताना राजेशने डिंपलला पाहिले होते. या दरम्यान, दोघेही प्रेमात पडले आणि राजेश खन्ना नेे वेळ न घालवता डिंपलला लग्नासाठी प्रपोज केले. यानंतर दोघांनी मार्च 1973 मध्ये लग्न केले. त्यावेळी डिंपल फक्त 16 वर्षांची होती आणि राजेश खन्ना तिच्यापेक्षा 16 वर्षांनी मोठा होता.

लग्नानंतर डिंपलने 1973 मध्ये बॉबी चित्रपटातून बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले. हा चित्रपट सुपरहिट ठरला. पण लग्नानंतर राजेश खन्नाने डिंपलला चित्रपटांमध्ये काम करण्यास नकार दिला. डिंपल त्याच्या प्रेमात वेडी होती. अशा स्थितीत ‘बॉबी’ नंतर डिंपलने राजेशच्या सांगण्यावरून इंडस्ट्री सोडली, आणि कुटुंबाला वेळ दिला.

दोघांना ट्विंकल खन्ना आणि रिंकी खन्ना या दोन मुली होत्या. असे म्हटले जाते की राजेश खन्नानेे पाच महिने रिंकीचा चेहरा पाहिला नव्हता. त्याचवेळी, मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, राजेश खन्ना ने एका विशिष्ट कारणास्तव रिंकीचा चेहरा पाहिला नव्हता. राजेश खन्नाचे सर्व अफेअर आणि डिंपलला वेळ न दिल्याने दोघांचे वैवाहिक आयुष्य उद्ध्वस्त होण्याच्या उंबरठ्यावर आले होते.

एवढेच नाही तर डिंपल आणि राजेश खन्नामधील अनेक समस्यांमध्ये आणखी एक गोष्ट सामील होती. आयुष्याच्या शेवटच्या वर्षांमध्ये राजेश खन्ना ने डिंपलच्या सर्व चुकांबद्दल माफीही मागितली होती. जेव्हा तो खूप आजारी होता, तेव्हा डिंपल कपाडिया त्याची काळजी घेण्यासाठी आशीर्वादामद्ये राहायला आली होती. डिंपलही तिथे वाढले होते.

डिंपलने शेवटच्या दिवसात राजेश खन्नाला पाठिंबा दिला असेल, पण जेव्हा डिंपल राजेश खन्नापासून विभक्त झाली तेव्हा तिने तिच्या पतीवर अनेक गंभीर आरोप केले होते. डिंपल म्हणाली होती की राजेश खन्ना दोन मुली झाल्यामुळे आनंदी नव्हता. राजेशला दुसरे अपत्य म्हणून मुलगा हवा होता. मुलाच्या इच्छेमुुळे राजेश खन्ना ने पाच महिने मुलगी ‘रिंकी’चा चेहराही पाहिला नव्हता. याचा खुलासा खुद्द डिंपलने एका मुलाखतीदरम्यान केला होता.

Leave a Reply

Your email address will not be published.