आत्ताच्या तरुण अभिनेत्रींनाही मागे टाकतील एव्हड्या सुंदर होत्या या 70 च्या दशकातील अभिनेत्री!!

70 च्या दशकातील बर्‍याच नायिका आता पडद्यापासून दूर गेल्या आहेत आणि कधीकधी त्या लाईमलाईट मद्ये येतात, पण एक काळ असा होता की, या अभिनेत्रींनी आपल्या सुंदर अभिनयाने लोकांची मने जिंकली होती. या अभिनेत्रींनी आपल्या अभिनयातून केवळ प्रतिभाच दर्शविली नाही, तर असे सौंदर्य देखील दर्शविले की पाहणारा सर्व काही विसरला.

जीनत अमान– जेव्हा बहुतेक नायिका पडद्यावर फक्त सूट साड्या परिधान करताना दिसत असत, तेव्हा जीनत अमानने बिकिनी आणि बो’ल्ड कपडे परिधान करून खळबळ उडवली होती. जीनत अमानने मिस इंडियाच्या स्पर्धेत भाग घेतला होता. त्यामध्ये तिला दुसरे स्थान मिळाले होते. तीने बॉलिवूडमधील अनेक यशस्वी चित्रपटांमध्ये काम केले. झीनत अमन हीदेखील वादाचा एक भाग होती रंतु वा’दांसमोर तिने कधीही आपले कौ’शल्य कम’कु’वत होऊ दिले नाही.

रेखा– बॉलिवूडची सदाहरित अभिनेत्री रेखाने तर आपल्या मुठीत वेळ घट्ट पकडला आहे. रेखा अजूनही खूपच सुंदर दिसते. तथापि, जेव्हा तीने इंडस्ट्रीत प्रवेश केला तेव्हा तीचा लुक एवढा काही खास नव्हता. यानंतर तिने आपल्या लूकमध्ये बराच बदल केला आणि नंतर आपल्या सौंदर्याने व अभिनयाने लोकांची मने जिंकली. रेखा अजूनही खूपच सुंदर आहे.

राखी– पडद्यावर यशस्वी नायिका होण्यापासून ते एका दमदार आईची भूमिका साकारण्यापर्यंत राखीला प्रत्येक पात्रासाठी प्रेक्षकांकडून खूप प्रेम मिळालं. 15 ऑगस्ट 1947 रोजी पश्चिम बंगालच्या नाडिया जिल्ह्यात जन्मलेल्या राखीने बधू बारन या बंगाली चित्रपटाद्वारे डेबू केला होता. बॉलिवूडमध्ये आपल्या अभिनयासाठी तिने तीन फिल्मफेअर पुरस्कार आणि राष्ट्रीय पुरस्कारही जिंकला आहे. 70 ते 80 च्या दशकात ती सर्वाधिक पेमेंट घेणारी अभिनेत्री होती. यासोबतच लोक तिच्या सौंदर्याबद्दलही नेहमी वेेडे असायचे.

परवीन बाबी– मोठे डोळे, सुंदर चेहरा आणि तीक्ष्ण डोळे फक्त परवीन बाबीचेच असू शकतात. 4 एप्रिल 1949 रोजी जन्मलेल्या परवीन बाबी नेे सुमारे आपल्या 10 वर्षांच्या अभिनय कारकीर्दीत 50 हून अधिक चित्रपट केले. त्यापैकी सुमारे 10 चित्रपट प्रचंड हिट ठरले. परवीन बाबीची स्टाईल फक्त सर्वसामान्यांवरच नव्हती तर बॉलिवूडमधील अनेक हँडसम हँकवर देेेेखिल होती. अमिताभ बच्चन आणि शशी कपूर यांच्याबरोबर परवीन बाबीची जोडी खूपच जमली होती.

Leave a Reply

Your email address will not be published.