तारक मेहता मधील चंपक चाचा वास्तविक जीवनात आहे अत्यंत वेगळा,व्यक्तिरेखेमागील खरे सत्य आहे काहीतरी वेगळेच….

टीव्हीची सर्वात प्रसिद्ध मालिका तारक मेहता का उलटा चश्मा जो अनेक वर्षांपासून लोकांच्या चेहर्यावर हास्य आणत आहे, व प्रेक्षकांच्या हृदयात एक विशेष स्थान निर्माण केले आहे. प्रत्येक पात्राची स्वतःची वेगळी ओळख असते आणि प्रत्येक पात्राची वेगळी फॅन फॉलोइंग असते. यातील एक पात्र म्हणजे जेठा लालचे बाबूजी चंपक लाल गाढा.

तारक मेहतााच्या खऱ्या चाहत्याला हे चांगलेच ठाऊक असेल की तारक मेहता का उलटा चश्मा हा विनोदी कार्यक्रम प्रसिद्ध गुजराती लेखक तारक मेहताच्या ‘दुनिया ने उंधा चश्मा’ या पुस्तकावर आधारित आहे. तारक मेहता वाचलेल्या वाचकांना हे चांगलेच ठाऊक आहे की या गुजराती लेखकाची प्रत्येक पात्रे अशी आहेत की ती आपणास आपल्या सभोवताल दिसतात.

तारक मेहतानेही चंपक लाल नावाच्या एका पात्राची टीव्ही सीरियलमध्ये अमित भट्टची भूमिका साकारली होती, अमितलाही या व्यक्तिरेखेबद्दल खूप कौतुक वाटतं. हे पात्र जेव्हा जेव्हा टीव्हीवर येते तेव्हा प्रेक्षकांच्या स्मितहास्याला जागा नसते. हे पात्र विनोदाशिवाय संस्कारानिही परिपूर्ण आहे. तथापि, जर आपण तारक मेहताच्या पुस्तकातील बापूजींच्या व्यक्तिरेखेबद्दल बोललो तर या पात्राचे वर्णन एका बीडी पिणाऱ्या व्यक्तीशी केले आहे.

टीएमकेओसी कार्यक्रमात बापूजीच्या व्यक्तिरेखेचे वर्णन केले गेले आहे. संपूर्ण गोकुळ धाम सोसायटी त्याचा खूप आदर करते आणि तो कधीही कोणावरही अपशब्द वापरत नाही. तथापि, वरवर पाहता टीव्ही मालिकांनुसार तारक मेहताच्या बापुजीचे पात्र थोडे बदलले गेले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.