दुःखद बातमीने हादरलं बॉलीवूड !! वयाच्या 98 व्या वर्षी ट्रॅजेडी किंग काळाच्या पडद्याआड…..

हिंदी चित्रपटाचे दिग्गज अभिनेते दिलीपकुमार यांचे बुधवारी सकाळी निधन झाले. बॉलिवूडच्या ट्रॅजेडी किंग ने मुंबईच्या दवाखान्यात वयाच्या 98 व्या वर्षी शेवटचा श्वास घेतला. दिलीपकुमार यांच्या निधनानंतर बॉलिवूड व देशात शोक पसरला आहे. हिंदी चित्रपटाचे दिग्गज अभिनेते दिलीप कुमार यांचे बुधवारी म्हणजेच आज सकाळी निधन झाले आहे.

बॉलिवूडच्या ‘ ट्रॅजेडी किंग ‘ ने मुंबईमधील एका दवाखान्यात सकाळी जवळपास 7.30 वाजता शेवटचा श्वास घेतला. दिलीपकुमार हे 98 वर्षांचे होते, ते मागच्या काही काळापासून खूप आजारी होते. मागच्या एका महिन्यातच दिलीपकुमार यांना दोन वेळा दवाखान्यात भरती केले होते.

दिलीपकुमार यांच्या निधनाबरोबरच हिंदी चित्रपटाच्या एका युगाचा अंत झाला आहे. देशाचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, काँग्रेसचे नेते राहुल गांधी, अनेक राज्यांचे मुख्यमंत्री तसेच बॉलिवूडच्या दिग्गजांनी दिलीपकुमार यांच्या निधनावर आपला शोक व्यक्त केला आणि या दिग्गज अभिनेत्याला शेवटचा सलाम केला. दिलीपकुमार यांना मुंबईमधील खार हिंदुजा दवाखान्यात भरती केले होते. दिलीपकुमार यांच्या ट्विटर खात्यावरून त्यांच्या निधनाची देखील माहिती मिळाली.

दिलीपकुमार यांना मागच्या एका महिन्यात दोन वेळा दवाखान्यात भरती केले होते. पाच जुलैलाच दिलीपकुमार यांच्या ट्विटरच्या खात्यावरून त्यांच्या तब्येतीबद्दल सांगितले गेले होते. दिलीपकुमार यांची पत्नी सायरा बानो यांच्याद्वारे म्हणले गेले होते की दिलीपकुमार यांच्या तब्येतीमध्ये सुधारणा होत आहे. ते आता देखील दवाखान्यातच आहेत, तुम्ही त्यांना तुमच्या प्रार्थनेत ठेवा. मात्र त्यांच्या तब्येतीच्या अशा बातमीनंतर लगेच दोन दिवसानंतर त्यांनी या जगाचा निरोप घेतला.

11 डिसेंबर, 1922 ला ब्रिटिश पेशावर मध्ये जन्मलेले दिलीपकुमार यांचे खरे नाव मोहम्मद युसुफ खान होते. युसुफ खान यांनी आपले शिक्षण नाशिक मधून घेतले होते, राज कपूर त्यांचे लहानपणीच मित्र झाले होते. जसे की तेव्हापासूनच दिलीपकुमार यांचा बॉलिवूड मधील प्रवास चालू झाला होता. जवळपास वयाच्या 22 व्या वर्षीच दिलीपकुमार यांना त्यांचा पहिला चित्रपट मिळाला होता. 1944 मध्ये त्यांनी चित्रपट ‘ ज्वार भाटा ‘ मध्ये काम केले होते, मात्र त्यांच्या या चित्रपटाची अधिक चर्चा होऊ शकली नव्हती.

दिलीपकुमार यांना भारत सरकार द्वारे अनेक पुरस्कारांनी सन्मानित केले गेले होते. दिलीपकुमार यांना पद्म विभूषण, दादासाहेब फाळके पुरस्कार, पद्म भूषण इत्यादी पुरस्कारांनी सन्मानित करण्यात आले होते. दिलीपकुमार 2000 पासून ते 2006 पर्यंत राज्यसभा सांसद देखील होते. पाकिस्तान ने देखील दिलीपकुमार यांना आपल्या सर्वोच्च नागरिक पुरस्काराने सन्मानित केले होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.