अभिनयात अव्वल असणाऱ्या या अभिनेत्रींनने खरे शिक्षण ऐकून थक्क व्हाल,काहींनी तर नीट 10वी ही नाही केली पूर्ण…

नायिकां खूपच लहान वयात बॉलिवूडमध्ये प्रवेश करतात. बॉलिवूडमध्ये येताच त्या आपला अभ्यासही सोडून देतात. बॉलिवूडची ज्येष्ठ अभिनेत्री मयूरी कोंगो गुगल इंडियाची इंडस्ट्री लीडर बनली आहे. मग आपल्या मनात एक प्रश्न नक्कीच निर्माण होतो की बॉलिवूड अभिनेत्री किती शिक्षित असतील?

कॅटरिना कैफ
बॉलिवूडची चर्चित अभिनेत्री कतरिना कैफ वयाच्या 14 व्या वर्षी मॉडेलिंगच्या जगात आली आणि स्वत: शिकू शकली नाही. असे असले तरी, तीचे कुटुंब एका देशातून दुसर्‍या देशात गेले आणि म्हणूनच ती बालपणात कोणत्याही शाळेत गेेली नाही, तर घरीच अभ्यास केेला.

राखी सावंत
वादाची राणी म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या राखी सावंतचे खरे नाव नीरू भेडा आहे. राखी महाविद्यालयीन शिक्षण घेतले आहे, मात्र राखी सावंत ने उत्तर-पश्चिम लोकसभा मतदारसंघातून अपक्ष उमेदवार म्हणून निवडणूक लढविली आणि तिची शैक्षणिक पात्रता अशिक्षित घोषित केली.

आलिया भट्ट
राजी, हायवे, गलिबॉय सारखे हिट फिल्म्स देणारी अभिनेत्री आलिया भट्ट ही चांगली शिक्षित नाहीये. सततच्या ऑफर्समुळे तीने बारावीनंतर शाळा सोडली.

दीपिका पादुकोण
बॉलिवूडची ग्रीन दीपिका पादुकोणने पदवीही पूर्ण केली नाहीये. बंगळुरूमधील माउंट कार्मेल स्कुलमधून शिक्षण घेतल्यानंतर पुढील अभ्यास करण्यासाठी ती इग्नूमध्ये रुजू झाली पण मॉडेलिंगच्या कामगिरीमुळे अभ्यासात लक्ष केंद्रित करू शकली नाही.

कंगना रनौत
बॉलिवूडमध्ये स्वत: च्या दमावर चित्रपट बनवणारी अभिनेत्री कंगना रनौत बारावीत फेल झाली आणि त्यानंतर पुढे शिकण्याच विचार सोडून दिला. आणि त्यानंतर दिल्ली व नंतर मुंबई येथे मॉडेलिंगसाठी गेली.

काजोल देवगन
काजोलला बॉलिवूडमधील सर्वात हुशार आणि सुंदर अभिनेत्रींपैकी एक मानले जाते, परंतु दुर्दैवाने तिला शालेय शिक्षण पूर्ण करता आले नाही. कारण तिने वयाच्या 17 व्या वर्षीच बॉलिवूडमध्ये प्रवेश केला होता.

सोनम कपूर
मुंबईतील आर्या विद्या मंदिरातून बारावीपर्यंत शिक्षण घेतल्यानंतर सोनम कपूरने पदवीचे शिक्षण घेण्यासाठी प्रवेश घेतला, पण तिने ते मध्यभागीच सोडले आणि आपल्या फिल्मी करिअरला सुरुवात केली.

प्रियंका चोप्रा
सन 2000 मध्ये मिस वर्ल्ड बनलेली अभिनेत्री प्रियंका चोप्रा तीची पदवी पूर्ण करू शकली नाही. तिने नेहमीच एक गुन्हेगारी मानसशास्त्रज्ञ होण्याचे स्वप्न पाहिले होते, परंतु काही चित्रपट आणि मॉडेलिंगची असाइनमेंट तिच्या रस्त्यत आली आणि ती बाहेर पडली.

करिश्मा कपूर
करिश्मा कपूर फक्त पाचवी पास आउट आहे. सहाव्या इयत्तेत तीने शाळा सोडली आणि चित्रपट कारकिर्दीला सुरुवात केली. करिश्मा ही 90 च्या दशकाची सर्वात यशस्वी अभिनेत्री आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.