सध्या आजाराशी झुंज देत असणाऱ्या दिलीप कुमार संबंधी दवाखान्यातुन आली धक्कादायक बातमी, चाहते झाले भावुक!!

बॉलिवूडचा ट्रेजडी किंग दिलीप कुमारची तब्येत पुन्हा एकदा खालावली आहे. मंगळवारी त्याला श्वास घेण्यास त्रास झाला, त्यानंतर त्याला हिंदुजा रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. त्याला आयसीयूमध्ये निरीक्षणाखाली ठेवण्यात आले आहे. जून महिन्यात दिलीपकुमार ला दुसऱ्यांदा एडमिट करावे लागले आहे. यापूर्वी 6 जून रोजीही त्याला एडमिट करण्यात आले होते.

मीडिया रिपोर्टनुसार दिलीपकुमारला मंगळवारी दिवसा श्वास घेण्यात त्रास होत होता. त्याचे वय आणि नुकत्याच रूग्णालयात दाखल होण्याचा इतिहास पाहता कुटुंबातील सदस्यांना त्याला पुन्हा दवाखान्यात नेणे योग्य वाटले. यापूर्वी 6 जून रोजी श्वासोच्छवासाच्या त्रासानंतर त्याला मुंबईतील हिंदुजा रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. येथे त्याला 4-5 दिवसांसाठी अडमिट केले गेले. यानंतर 11 जून रोजी त्याला डिस्चार्ज देण्यात आला होता.

दिलीपकुमारला रुग्णालयातून डिस्चार्ज मिळाला तेव्हा, त्याच्या ट्विटर अकाउंट वरून ट्विट केले गेले होते की, तुमच्या सर्वांच्या प्रार्थनेसह दिलीप साहब हॉस्पिटलमधून घरी जात आहेत. आपले प्रेम आणि आपुलकी दिलीप साहबच्या मनाला नेहमी स्पर्श करते. रुग्णालय सोडल्यानंतर सायरा बानो म्हणाली होती की- दिलीप साहेबाच्या फुफ्फुसातील पाणी पूर्णपणे काढून टाकले आहे, आणि आता त्यांना विश्रांती घेण्यासाठी सोडण्यात आले आहे.

लहानपणापासूनच सायराचे दिलीप कुमारची बेगम होण्याचे स्वप्न होते, ते खरेही ठरले, आणि तिने आपल्यापेक्षा 22 वर्षांनी मोठा असलेल्या दिलीप कुमारशी लग्न केले. लग्नानंतर दोघेही आनंदाने आयुष्य जगत होते. 1972 मध्ये, दोघामद्येे तिसरा येण्याची शक्यता आली आणि सायरा प्रथमच गर्भवती झाली. 8 महिन्यांच्या गर्भधारणेनंतर सायरा आई होण्याची शक्यता आली आणि दिलीपकुमारचे वडील होणे जवळ होते पण त्यानंतर एका घटनेने या दोघांच्या आशा कायमचा नष्ट केल्या.

सायरा आई होऊ शकली नाही आणि याचे कारण दिलीपकुमार ने त्याच्या ‘सब्सटेंस एंड द शैडो’ या चरित्रात सांगितले होते. तो म्हणाला की, आठव्या महिन्यात सायराने रक्तदाब असल्याची तक्रार केली होती. यावेळी गर्भ इतका वाढला होता की शस्त्रक्रिया करणे शक्य नव्हते आणि यामुळे मुलाचा गर्भाशयात दम घुटल्यामुळे मृत्यू झाला. नंतर दिलीप साहेबांना कळले की तो एक मुलगा आहे.

यानंतर दिलीपकुमार आणि सायरा दु: खामध्ये बुडाले आणि त्यांनी पुन्हा कधीही मूल होण्यासाठी प्रयत्न केला नाही कारण त्यांना वाटत होते की ही ईश्वराची इच्छा आहे.त्यानंतर 1982 मध्ये दिलीपकुमारचे आसमा रेहमानसोबत दुसरे लग्न झाल्याच्या बातम्याही आल्या होत्या पण फक्त एका मध्ये वर्षा त्यांचे संबंध तुटले आणि दिलीपकुमार सायराकडे परतला….

Leave a Reply

Your email address will not be published.