अर्जुन कपूरपासून ते संजय दत्तपर्यंत, या बॉलिवूड स्टार्सने घटस्फोटीत अभिनेत्रींना बनवले आपले जीवन साथी!!

इशाकजादे’, ‘हाफ गर्लफ्रेंड’ आणि ‘2 स्टेट’ सारख्या अनेक महान चित्रपटांमध्ये दिसणारा अर्जुन कपूर अभिनेत्री मलायका अरोरासोबतच्या नात्यामुळे गेल्या दोन वर्षांपासून चर्चेत आहे. मलायका अरोरा अर्जुन कपूरपेक्षा 11 वर्षांनी मोठी आहे, जीचे पहिले लग्न अभिनेता अरबाज खानसोबत झाले होते.अर्जुन कपूरच्या अगोदरही बॉलिवूडमध्ये असे अनेक मोठे कलाकार आहेत ज्यांनी घटस्फोटित अभिनेत्रींना आपला जीवनसाथी म्हणून निवडले आहे.

संजय दत्त- मान्यता दत्त
बॉलिवूड अभिनेता संजय दत्तने 2008 साली रिया पिल्लई आणि रिचा शर्मा यांच्यानंतर तिसऱ्यंद मान्यता दत्तशी लग्न केले होते. तर दुसरीकडे संजय भा मान्यताचा दुसरा पती होता.मान्यता आणि संजयच्या लग्नानंतर तिचा पहिला नवरा मिरजने तिचे लग्न बेकायदेशीर असल्याचे सांगून घटस्फोटाविनाच पुन्हा लग्न केल्याबद्दल तिच्यावर गुन्हा दाखल केला होता. पण कोर्टाने अभिनेत्रीचे दुसरे लग्न मान्य केले होते.

पंकज कपूर – सुप्रिया पाठक
बॉलिवूडचा ज्येष्ठ अभिनेता पंकज कपूर ने 1979 मध्ये नीलिमा अझीमसोबत पहिले लग्न केले होते, ते फक्त 5 वर्षे टिकले आणि दोघांनाही 1984 मध्ये घटस्फोट घेतला. घटस्फोटानंतर काही महिन्यांनंतर पंकजने चित्रपटाच्या सेट्सवर सुप्रिया पाठकशी भेट झाली. त्यावेळी सुप्रिया देखील तिच्या पहिल्या अयशस्वी विवाहातून सावरण्याचा प्रयत्न करत होती. काही महिन्यांतच सुप्रियाचे पहिले लग्न मोडले होते. काही काळ एकत्र राहिल्यानंतर पंकज आणि सुप्रिया यांचे 1988 साली लग्न झाले.

मिथुन चक्रवर्ती – योगिता बाली
बॉलिवूडची डिस्को डान्सर म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या मिथुन चक्रवर्ती ने 1979 मध्ये योगिता बालीशी लग्न केले होते. योगिता ही दिग्गज गायक किशोर कुमार याची तिसरी पत्नी होती. किशोर कुमार आणि योगिताचे 1976 साली लग्न झाले होते पण हे दोघे दोन वर्षातच वेगळे झाले होते.

अनुपम खेर – किरॉन खेर
बॉलिवूडचे बुब्ली कपल म्हणून ओळखले जाणारे अनुपम खेर आणि किरोन खेर यांनी घटस्फोटानंतर एकमेकांना जीवन साथीदार बनवले. पहिल्या अयशस्वी विवाहानंतर दोघेही एकमेकांच्या जवळ आले. अनुपमच्या अगोदर किरणचे उद्योगपती गौतम बेरीशी लग्न झाले होतेे. घटस्फोट होताच किरणने 1985 मध्ये अनुपमशी लग्न केले.

गुलजार – राखी
एकेकाळी प्रसिद्ध अभिनेत्री, राखीने किशोरी वर्षात बंगाली चित्रपटाचा दिग्दर्शक अजय विश्वासशी लग्न केले होते, पण हे लग्न फार काळ टिकले नाही. यानंतर राखीने गुलजारशी लग्न केले. पण दुर्दैवाने हे लग्नही यशस्वी होऊ शकले नाही. ते वेगळे असूनही दोघांनी कधीही घटस्फोट घेतला नाही.

समीर सोनी – नीलम कोठारी
बॉलिवूडमधील बर्‍याच चित्रपटांमध्ये दिसलेल्या समीर सोनीने पहिल्यांदा राजलक्ष्मी खानविलकरशी लग्न केले होते, परंतु ते अयशस्वी ठरले. पहिल्या पत्नीपासून विभक्त झाल्यानंतर समीरने अभिनेत्री नीलम कोठारीशी लग्न केले होते. समीरच्या आधी नीलमचे लग्न ब्रिटनमधील बिझनेसमन रूषी सेठियाशी झाले होते. समीर आणि नीलमची ओळख करून देण्यात एकता कपूरचा मोठा हात होता. लग्नाच्या दोन वर्षानंतर या जोडप्याने मुलगी दत्तक घेतली आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.