दोन लग्न करूनही आज घरातील समान विकून जगतेय ही सुप्रसिद्ध अभिनेत्री…

27 फेब्रुवारी 1981 रोजी ‘लव्ह स्टोरी’ या ब्लॉकबस्टर चित्रपटाच्या प्रदर्शनाला 40 वर्षे पूर्ण झाली आहेत. दिग्दर्शक राहुल रावेल च्या या चित्रपटाचा निर्माता प्रसिद्ध राजेंद्र कुमार होता, ज्याला पूर्वी ज्युबिली हीरो म्हणून ओळखले जाते. राजेंद्र कुमारने आपला मुलगा कुमार गौरवला लाँच करण्यासाठी हा चित्रपट बनविला होता आणि हा चित्रपट ब्लॉस्टर असल्याचे सिद्ध झाले.

या चित्रपटात विजेता पंडित ने मुख्य अभिनेत्री म्हणून काम केले होते आणि हा तिचा पहिला चित्रपट होता. पहिला चित्रपट हिट असल्याचे सिद्ध झाल्यानंतरही कुमार गौरव किंवा विजेता दोघेही बॉलिवूडमध्ये आपला ठसा उमटवू शकले नाहीत. तसेच, आजही विजेतची हालत चांगली नाही, ती आर्थिक संकटात आहे. इतकेच नाही तर तिला घरातील सामान विकून रोजीरोटी करावी लागत आहे.

काही चित्रपटांमध्ये काम करणार्‍या विजिताचे करियर काही खास नव्हते. आयुष्यात तिने दोन विवाहसोहळे केले. पहिल्या नवर्याबरोबर तिचा दोन वर्षातच घ’टस्फो’ट झाला. त्याच वेळी, दुसऱ्या पतीचा क’र्करोगाने मृ’त्यू झाला. विजेता ही सुप्रसिद्ध संगीत कुटुंबातून आहे.

80 च्या दशकात विजेता बॉलिवूडची नामांकित अभिनेत्री होती. तिच्या वडिलांचे नाव प्रताप नरेन पंडित असून तो एक प्रसिद्ध संगीतकार असायचा. पंडित जसराज विजेताचे काका होते. सुलक्षणा पंडित, ललित पंडित, संध्या पंडित, मंदीर पंडित, जतिन पंडित आणि माया पंडित हे सात भावंडे आहेत. तिचे भाऊ जतिन-ललित हे बॉलिवूडचे प्रसिद्ध संगीतकार आहेत.

अभिनेता-दिग्दर्शक राजेंद्र कुमार हा 80 च्या दशकात आपला मुलगा कुमार गौरवच्या बॉलिवूडमध्ये पदार्पणाची तयारी करत होता. आणि त्याच्याबरोबर एक नवीन चेहरा आणायचा होता. त्यानंतर, कुमार गौरव याच्यासह विजेताला कास्ट केले गेले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.