विवहित असूनही, मिथुन चक्रवर्ती ने श्रीदेवीशी केले होते गुपचूप दुसरे लग्न!!,सत्यता समजल्यावर….

मित्रांनो, बॉलिवूडचा लोकप्रिय अभिनेता मिथुन चक्रवर्ती आता 70 वर्षांचा झाला आहे. कोलकाता येथे 16 जून 1950 रोजी जन्मलेल्या मिथुनचे खरे नाव गौरंग चक्रवर्ती आहे. तथापि, हे नाव त्याने चित्रपटांमध्ये कधीही वापरलेले नाही. मिथुन त्या बॉलिवूड व्यक्तिमत्त्वांपैकी एक आहे ज्यांंची ना चित्रपटात पार्श्वभूमी होती ना इंडस्ट्रीत कोणताा गॉडफादर होता, परंतु तरीही त्याने आपल्या मेहनतीने चित्रपटसृष्टीत एक वेगळीच ओळख निर्माण केली आहे.

मिथुन, रसायनशास्त्रात पदवीधर आहे, मिथुनने 1976 साली मृगया या चित्रपटापासून आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात केली होती. या सिनेमातील उत्तम अभिनयासाठी त्याला सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्याचा राष्ट्रीय पुरस्कारही मिळाला होता. यानंतर मिथुनने अनेक हिट चित्रपट दिले. तो एक यशस्वी अभिनेता होता म्हणून त्याचे नाव सह-कलाकार रंजीता, योगिता बाली, सारिका आणि इतरांशी संबंधित होते, परंतु श्रीदेवीवर असलेले त्याचे प्रेम चर्चेत राहिले.

मिथुन-श्रीदेवी यांनी 1984.. मध्ये आलेल्या ‘जाग उठा इंसान’ या चित्रपटात प्रथमच स्क्रीन सामायिक केली होती. या चित्रपटाच्या शूटिंगबरोबरच त्यांच्या अफेअरची बातमी येऊ लागली. मिथुन चक्रवर्ती ने स्वत: एका मुलाखतीत कबूल केले होते की, त्याने श्रीदेवीशी गुप्तपणे लग्न केले होते. मिथुन-श्रीदेवीचे छुपे लग्न केवळ 3 वर्षे चालले. 1988 मध्ये हे दोघे वेगळे झाले. वास्तविक, जेव्हा मिथुनची पत्नी योगिता बाली ला या लग्नाची माहिती मिळाली तेव्हा अहवालानुसार तिने आ’त्मह’त्येचा प्रयत्न केला होता, ज्यामुळे मिथुनला माघार घ्यावी लागली.

मिथुनबरोबर ब्रेकअप झाल्यानंतर श्रीदेवी ने 1996 मध्ये फिल्म निर्माता बोनी कपूरसोबत लग्न केले. यानंतर ती जान्हवी आणि खुशी या दोन मुलींची आई बनली. आतापर्यंत तिने 350 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे आणि अद्याप बॉलिवूडमध्ये सक्रिय आहे. तिने अविनाश, जाल, डिस्को डानसर, भ्रष्टाचार, घर एक मंदिर, या सारख्या चित्रपटात काम केले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.