‘रेखा पुरुषांना चुकीचे इशारे करून पुरूषांना….’या प्रसिद्ध अभिनेत्री चा धक्कादायक खुलासा!!

जेव्हा जेव्हा भूतकाळातील सर्वाधिक चर्चेत अभिनेत्रींचा उल्लेख येतो तेव्हा रेखाचे नाव नेहमीच शीर्षस्थानी असते. आपल्या अभिनयाने कोट्यावधी अंत: करणात जादू करणार्‍या या अभिनेत्रीचे वैयक्तिक आयुष्यही खूप अशांत होते. तिच्या वैयक्तिक आयुष्यामुळे ती बर्‍याचदा मुख्य बातमीतही स्थान निर्माण करत असे.

संपूर्ण देशाप्रमाणे रेखाचे चित्रपटसृष्टीतही बरेच चाहते होते, तसेच काही लोकांना रेखा अजिबात आवडत नव्हती. रेखाचे सुनील दत्त आणि त्याचा मुलगा संजय दत्त यांच्याशी खूप जवळचा संबंध होता पण दत्तची पत्नी नर्गिस रेखाला अजिबात आवडत नव्हती. तर मग आज आपण रेखाबद्दल नर्गिसचे काय विचार होते ते पाहू….

खरं तर त्या काळात रेखाची प्रतिमा अशी होती की ती तिच्या स्टाईल ने प्रत्येक व्यक्तीला जाळ्यात अडकवत असे. रेखाच्या या कृत्यांमुळे काही विवाहित पुरुषसुद्धा वाचू शकले नाहीत, कारण रेखामुळे काही घरात मतभेद देखील झाले होते. जीतेंद्र, धर्मेंद्र, सुनील दत्त आणि नंतर अमिताभ बच्चन यांच्यासारख्या विवाहित पुरुषांशी रेखाच्या प्रेमसंबंधाने त्यावेळी जोरदार प्रसिद्धी मिळविली होती.

त्यावेळी रेखाची प्रतिमा अशी बनली होती की तिच्यासाठी कोणीही सहज शब्द वापरु शकेल. त्यावेळी रेखासाठी अनेक अश्लील शब्दही बोलले जाऊ लागले होते. तसेच त्या काळातील टॉप अभिनेत्रीला इतर अभिनेत्रींकडूनही कठोर शब्दांचा सामना करावा लागत असे. 1976 मध्ये सुनील दत्तची पत्नी आणि संजय दत्तची आई नर्गिस नेही रेखासाठी अत्यंत स्वस्त शब्द वापरले होते.

ती म्हणाली होती की, रेखा पुरुषांबद्दल चुकीचे इशारे देत असे. काही लोकांना तर ती अजिबात आवडत नव्हती. नर्गिस पुढे रेखाबद्दल म्हणाली की, बर्‍याच वेळा असे वाटते की मी तिला समजण्यास सुरवात केली आहे. मी आयुष्यात बर्‍याच वेळा मानसिक समस्यां असलेेल्या मुलांबरोबर सह काम केले आहे. ती हरवली आहे. तिला एका मजबुत पुरुषाची गरज आहे…

Leave a Reply

Your email address will not be published.