अमिताभ बच्चनची ‘जुम्मा चुम्मा’ गर्ल आता दिसते अशी, या कारणामुळे सोडले बॉलिवूड!!

आजपासून 30 वर्षांपूर्वी, 1991 मध्ये अमिताभ बच्चन यांच्या ‘हम’ या चित्रपटातील लोकप्रिय गीत ‘जुम्मा चुम्मा ..’ ची नायिका किमी काटकर फार काळ चित्रपटात दिसली नाही. किमी अखेर 1992 मध्ये आलेल्या फिल्म ‘जुल्म की हुकूमत’ मध्ये दिसली होती. त्यानंतर ती चित्रपटांत दिसला नाही. बॉलिवूडमध्ये आपल्या बोल्ड इमेजसाठी ख्याती असलेल्या किमीने 1985 साली आलेल्या ‘पत्थर दिल’ या चित्रपटाद्वारे तिच्या कारकिर्दीची सुरुवात केली होती.

किमी काटकर ला 1985 मध्ये टार्झन नावाच्या चित्रपटाद्वारे खूप ओळख मिळाली होती . ‘टार्झन’ मध्ये किमीच्या अपोजिट हेमंत बिर्गे होता. चित्रपटाच्या बोल्ड सीनमुळे किमीला बरीच लोकप्रियता मिळाली.11 डिसेंबर 1965 रोजी जन्मलेल्या किमी काटकर ने नंतर ”वर्दी’, ‘मर्द की ज़ुबान’, ‘मेरा लहू’, ‘दरिया दिल’, ‘हम’, ‘गैर कानूनी’, ‘जैसी करनी वैसी भरनी” सारख्या बर्‍याच चित्रपटात काम केले.

1992 नंतर ती अचानक चित्रपट जगातून गायब झाली. किमीने बॉलिवूड अभिनेत्रींसोबत शोषणाच्या जोरावर फिल्म इंडस्ट्री सोडली. वास्तविक, किमी काटकर ला चित्रपटसृष्टीत काम करण्याची वृत्ती आवडली नाही. बॉलिवूडला निरोप देण्यापूर्वी ती म्हणाली होती, “मी चित्रपटसृष्टीत नाराज आहे, आणि एक्टिंग चा कंटाळा देखील आला आहे.”

किमीने चित्रपटसृष्टीतील अभिनेत्रींच्या शोषणावरही प्रश्न उपस्थित केले होते. किमी काटकर असेही म्हणाली की येथे महिला कलाकारांपेक्षा पुरुष कलाकारांवर जास्त लक्ष दिले जाते. या भेदभावामुळे ती बॉलिवूडला निरोप देत आहे. किमी काटकर ने त्यानंतर पुणे येथील चित्रपट निर्माता आणि छायाचित्रकार शंतनु शोरे याच्याशी लग्न केले. लग्नानंतर तिने पूर्णपणे बॉलिवूड सोडले आणि ऑस्ट्रेलियामधील मेलबर्न येथे स्थायिक झाली.

बरीच वर्षे तेथे राहिल्यानंतर, किमी आता कटारला परत आली आहे आणि पती शांतनु आणि एकुलता एक मुलगा सिद्धार्थसमवेत पुण्यात राहते. किमीही अधूनमधून मुंबईत येते. किमी काटकरने तिच्या 7 वर्षांच्या कारकीर्दीत 45 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले. यात दोस्ती दुश्मनी, मर्द की जुबान, पांच पापी, जलजला, सोने पे सुहागा, तोहफा मोहब्बत का, मुल्जिम, इंतकाम, धर्मयुद्ध, दरियादिल, तमाचा, रामा ओ रामा, मेरी जुबान, आज का शहंशाह, काला बाजार, कहां है कानून, गैरकानूनी, जैसी करनी वैसी भरनी, खोज, गोला बारूद, आग से खेलेंगे, तेजा, जिम्मेदार, हमसे न टकराना, रोटी की कीमत, तकदीर का तमाशा, खून का कर्ज, नंबरी आदमी, हम, हमला, सिरफिरा और सियासत या प्रमुख चित्रपटात काम केले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.