‘श्री कृष्णा’च्या भूमिकेत आपल्या हसण्याने लोकांची मने जिंकणारा हा कलाकार आज करतो तरी काय?जाणून घ्या!!

असे अनेक चेहरे टीव्ही जगात पाहिले गेले होते, जे त्यांच्या काळात खूप प्रसिद्ध होते, पण आज ते विस्मृतीचे जीवन जगत आहेत. आपल्यापैकी बर्‍याचजणांना रामानंद सागर च्या नव्वदच्या दशकात प्रसारित झालेली कृष्णा ही सीरियल माहीत असेल. त्याचे चरित्र लोकांच्या मनात इतके अंतर्भूत होते की प्रेक्षक त्याचा चेहरा भगवान श्रीकृष्णाच्या चेहऱ्याशी रेलेट करत होते.

सर्वदमन डी बॅनर्जी ने केवळ श्रीकृष्णच नव्हे तर जय गंगा मैया, अर्जुन अशा बर्‍याच टीव्ही मालिकांमध्ये काम केले होते. टीव्ही व्यतिरिक्त सर्वदमन डी बॅनर्जी ने आपल्या कारकिर्दीतीत ‍बर्याच अध्यात्मिक चित्रपटांमध्येही काम केले आहे, या चित्रपटांच्या माध्यमातून त्याने आदि गुरु शंकराचार्य, स्वामी विवेकानंद यांच्यासारख्या थोर पुरुषांची भूमिका रुपेरी पडद्यावर झळकवली.

त्याने बर्‍याच प्रादेशिक चित्रपटांमध्येही काम केले आहे, उदाहरणार्थ बंगाली चित्रपट आणि चंद्र तेलगू चित्रपटांमध्येही त्याने आपली एक्टिंग दाखविली. सर्वदमन डी बॅनर्जी यांनी सुशांत सिंग राजपूतच्या एमएस धोनी द अनटोल्ड स्टोरीमध्येही काम केले होते. या चित्रपटात तो सुशांतसिंग राजपूतचा कोच म्हणून दिसला होता.

महेंद्रसिंग धोनीच्या आयुष्यावर आधारित हा चित्रपट असल्यामुळे त्याच्या व्यक्तिरेखेला फारसी काही पसंती मिळाली नाही. सर्वदमन डी बॅनर्जी आज कोठे आहे आणि तो काय करीत आहे? हा प्रश्न अनेक चाहत्यांच्या मनात आहे. सर्वदमन डी बॅनर्जी सध्या उत्तराखंडच्या रूषिकेश येथे एक स्वयंसेवी संस्था चालवित आहे, जी मुलांना मदत करते.

एकाा मुलाखती दरम्यान तो म्हणाला होता की, अभिनय जगतात फक्त 45 ते 47 वर्षे काम करायचे आहे. यावेळी पूर्ण झाल्यानंतर, त्याने स्वत: ला पूर्णपणे मुलांच्या सेवेत घालविले. आज सर्वदमन डी बॅनर्जी च्या या स्वयंसेवी संस्थेच्या मदतीने सुमारे 200 मुलांना दररोज अन्न मिळते आणि समाजात स्वत: ला स्थापित करण्यासाठी त्यांना शिक्षण तसेच युक्त्याही शिकवल्या जातात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.