इशांत पासून ते रोहित पर्यंत हे खेळाडू न कळत दिसले आहेत चिपत्रपटात,फोटोस पाहून थक्क व्हाल!!

भारतात क्रिकेटला एक वेगळच दर्जा आहे. भारतात क्रिकेटची पूजा देखील केली जाते आणि क्रिकेटरला देवतांचा दर्जा दिला जातो. क्रिकेट हा खेळ देशातील बॉलिवूडपेक्षा काही कमी नाही. बॉलिवूड स्टार्सपेक्षा क्रिकेटरकडे जास्त लक्ष दिले जाते.आज आम्ही तुम्हाला अशा खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत ज्यांनी क्रिकेटबरोबरच चित्रपटांमध्येही काम केले आहे.

यात योगराज सिंग, अजय जडेजा या खेळाडूंचीही नावे आहेत. याशिवाय बॉलिवूडमध्ये ब-याच क्रिकेटर्स वर चित्रपटही बनला आहे. यामध्ये इक्बाल, चैन खुली की मन खुली, दिशूम अशा अनेक चित्रपटांचा समावेश आहे. आज आम्ही तुम्हाला अशा 3 चित्रपटांबद्दल सांगणार आहोत, ज्यात भारतीय खेळाडू त्यांच्या स्वतःच्या भूमिकेत दिसले होते.

एम एस धोनी: द अनटोल्ड स्टोरी…
भारतीय संघाच्या आयसीसीची सर्व ट्रॉफी जिंकणार्‍या कर्णधार महेंद्रसिंग धोनी वर हा चित्रपट बनला होता. हा चित्रपट 2016 मध्ये आला होता आणि त्याचे नाव एमएस धोनी द अनटोल्ड स्टोरी असे होते. या चित्रपटात महेंद्रसिंग धोनीची व्यक्तिरेखा सुशांतसिंग राजपूत ने साकारली होती. या संपूर्ण चित्रपटात सुशांतसिंग राजपूतने जबरदस्त काम केले आहे.

एम एस धोनीः द अनटोल्ड स्टोरीमध्ये माजी भारतीय खेळाडू आणि मुख्य निवडकर्ता किरण मोरे ने सिलेक्टर्सची भूमिका साकारली. हे माहित असणे आवश्यक आहे की किरण मोरे निवडकर्ता असताना महेंद्रसिंग धोनीची भारतीय संघात प्रथमच निवड झाली होती. यानंतर धोनीने काय कमाल केली हे सर्वांनाच ठाऊक आहे. यानंतर धोनी भारताचा सर्वात यशस्वी कर्णधार म्हणून उदयास आला.

मुझसे शादी करोगी रोमँटिक कॉमेडी हा चित्रपट 2004 मध्ये आला होता. हा चित्रपट मात्र क्रिकेटवर नव्हता. या चित्रपटात अक्षय कुमार आणि सलमान खान व्यतिरिक्त प्रियंका चोप्रा मुख्य भूमिकेत होती. या चित्रपटाच्या क्लायमॅक्स सीनमध्ये अनेक दिग्गज भारतीय संघातील खेळाडू दिसले होते.

या चित्रपटाच्या दरम्यान भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात मैत्रीपूर्ण सामना या स्टेडियममध्ये खेळला जाणार होता, हे आपल्याला सांगूया. या सीन दरम्यान अनेक क्रिकेटपटू दिसले होते. नवज्योतसिंग सिद्धू यात कमेंट्री करताना दिसत आहे, तर एकाच वेळी जवागल श्रीनाथ, पार्थिव पटेल, इरफान पठाण, मोहम्मद कैफ, हरभजन सिंग आणि आशिष नेहरा सराव करताना दिसत आहेत.

या चित्रपटाशिवाय 2009 चा विक्ट्री हा चित्रपट देखील क्रिकेटवर आधारित होता. या चित्रपटातील मुख्य पात्र हरमन बावेजाने साकारले होते. या चित्रपटात त्याला क्रिकेटपटू बनायचे होते आणि तो बनलही व भारताकडून खेळताना दिसला. या चित्रपटात त्याचा स्ट्रगल आणि क्रिकेटर होण्याचा संघर्ष दर्शविला गेला होता. या चित्रपटात केवळ भारतच नाही तर जगभरातील संघांचे मोठे खेळाडू दिसले होते. या चित्रपटात भारताचे प्रवीण कुमार, दिनेश कार्तिक, रमेश पवार, पंकज सिंग, हरभजन सिंग, आरपी सिंह, मनिंदरसिंग, सुरेश रैना, रोहित शर्मा, आशिष नेहरा, इशांत शर्मा, युसुफ पठाण, इशांत शर्मा इत्यादी कलाकार दिसले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.