बॉलिवूड वर पसरले दुःखाचे डोंगर!!प्रसिद्ध संगीतकाराचे हृ’दयविकाराच्या झट’क्याने झाले निधन…

बॉलिवूडमधून एक दुःखद बातमी समोर आली आहे. करमणूक जगात रामलक्ष्मण म्हणून ओळखला जाणारा सुप्रसिद्ध संगीतकार विजय पाटील चे आज निधन झाले.79 वर्षांचा रामलक्ष्मण बऱ्याच काळापासून आजारी होता. शनिवारी सकाळी त्यानी नागपुरात अखेरचा श्वास घेतला. ‘मैं प्यार किया’, ‘हम आपके हैं कौन’ यासारख्या अनेक सुपरहिट चित्रपटांमध्ये प्रसिद्ध संगीत देणारा संगीतकार लक्ष्मण चे नागपुरात हृ’दय’विकाराच्या झटक्याने निधन झाले.

आपल्या वडिलांच्या मृत्यूची पुष्टी करताना विजय पाटील याचा मुलगा अमर पाटील म्हणाला, “वडिल कोरोना पॉजिटिव नव्हते. त्यांनी कोरोना लसीचा दुसरा डोस 6-7 दिवस आधी घेतला. तेव्हापासून त्यांना ताप जाणवत होता. रात्री २ वाजता त्यांना हृ’द’यविकाराचा झटका आला आणि त्यांचे निधन झाले. “राम लक्ष्मण उर्फ विजय पाटील चा जन्म महाराष्ट्रातील नागपूर शहरात झाला होता. राम लक्ष्मण लोकप्रिय राम चे 1977 साली ‘एजंट विनोद’ या चित्रपटावर सही झाल्यानंतर निधन झाले.

पण त्याच्या मृ’त्यूनंतरही विजय पाटील आपल्या मित्राचा सन्मान करत राम-लक्ष्मणच्या नावाने चित्रपटांना संगीत देत राहिले. राजश्री प्रॉडक्शनच्या अनेक चित्रपटांचे सुपरहिट संगीत देण्यासाठी राम लक्ष्मण ला ओळखले जाते. त्यानी दादा कोंडके च्या अनेक हिंदी आणि मराठी चित्रपटांत उत्तम संगीत दिले होते. हिंदी, मराठी आणि भोजपुरी या चित्रपटांमध्ये 75 हून अधिक त्यानी भव्य आणि चमकदार संगीत दिले.

राम लक्ष्मणमध्ये स्वर कोकिला लता मंगेशकर ने ‘मैंने प्यार किया’, ‘हम आपके हैं कौन’, ‘हम साथ साथ हैं’ यासारख्या चित्रपटांसाठी अनेक सुपरहिट गाणी गायली होती. लता मंगेशकर नेे ट्विट करुन श्रद्धांजली वाहिली आहे. तीने आपल्या ट्विटमध्ये लिहिले आहे की – “अत्यंत प्रतिभावंत आणि लोकप्रिय संगीतकार राम लक्ष्मण जी (विजय पाटील) यांचे निधन झाल्याचे नुकतेच कळले आहे.” तो खूप छान माणूस होता. मी त्याची बरीच गाणी गायली जी खूप प्रसिद्ध होती. मी त्याला श्रद्धांजली अर्पण करते. “

Leave a Reply

Your email address will not be published.