शम्मी कपूर यांनी दुसऱ्या लग्नात ठेवली होती ही शाररिक संबंधा बद्दल ही अट, पहिल्या पत्नीचा मृ-त्यू ठरले करण!!

शम्मी कपूर जेव्हा ‘याहू’ असे ओरडत सिनेमाच्या पडद्यावर आले तेव्हा कोणी त्यांना जंगली तर कोणी काहीही म्हणायचे. शमशेर उर्फ शम्मी कपूरला याची चिंता नव्हती. आयुष्यात त्यांनी जे काही काम केले ते त्याने मोठ्या जोमाने आणि जिद्दीने केले. शम्मी कपूर अखेर रणबीर कपूरच्या रॉकस्टार चित्रपटात दिसले होते.14 ऑगस्ट 2011 रोजी त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला.

शम्मी कपूर यांना संगीताची आवड होती. लहानपणापासूनच ते वडिलांसह थिएटरमध्ये जात असत. सुरुवातीच्या काळात, शम्मी कपूरची ओळख राज कपूरचा भाऊ आणि गीता बाली यांचे पती म्हणून झाली. परंतु त्यांनी ही चौकट मोडली आणि स्वत: साठी एक वेगळी ओळख निर्माण केली आणि प्रेक्षकांच्या अपेक्षेनुसार ते जगले.

गीता बाली आणि शम्मी कपूर यांची प्रेमकथा अतिशय अनोखी असल्याचे म्हटले जाते. बीबीसीच्या एका वृत्तानुसार, ‘रंग रातें’ या चित्रपटाचे चित्रीकरण 1955 साली राणीखेत येथे करण्यात आले होते आणि या दोघांमध्ये प्रेमाची चर्चा होती.

त्याचवेळी शम्मी कपूरने गीताचा हात मागितला. परंतु गीता त्याला नकार देत राहिली, परंतु आवेगात निर्णय घेण्यात आला आणि ते दोघेही ताबडतोब मुंबईत आले. ऑगस्ट 1955 मध्ये दोघांनी लग्न केले.

शम्मी आणि गीता यांना दोन मुले (एक मुलगा आणि एक मुलगी) होती. लग्नाच्या 10 वर्षानंतर गीताला चेचक हा आजार झाला आणि 1965 साली त्यांचा मृ-त्यू झाला. पत्नीच्या मृ-त्यूने शम्मी कपूर पूर्णपणे तुटले. नैराश्यमध्ये बुडलेल्या शम्मी कपूरचे हळूहळू वजन वाढले. शम्मी कपूरला मिळालेला धक्का त्याच्या चित्रपटांवरही दिसू लागला.

गीताच्या मृ-त्यूच्या जवळपास चार वर्षांनंतर शम्मी कपूरने नीला देवीशी लग्न केले. या लग्नासाठी स्वत: शम्मीने नीलाला प्रपोज केले होते. तथापि, लग्नाआधी शम्मीने नीलासमोर एक अट ठेवली होती की ती कधीही माता होणार नाही आणि गीताच्या मुलांना स्वतःचे मूल म्हणून वाढवेल. नीला यांनीही ही अट मान्य केली. दोघेही एकमेकांना लहानपणापासूनच ओळखत होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.