आपल्या जीवनात हे काळे सत्य आजही लपून आहे अभिनेत्री माधुरी दीक्षित!!

तिच्या काळात बॉलिवूडची प्रथम क्रमांकाची अभिनेत्री आणि देशाची धडकी भरवणारी माधुरी दीक्षित 54 वर्षांची झाली आहे. काही दिवस पूर्वी माधुरीने आपला वाढदिवस साजरा केला. माधुरीचा जन्म 15 मे 1967 रोजी मुंबई येथे झाला होता. माधुरीने अबोध या चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये डेब्यू केला होता. एकदा संजय दत्तनेही कबूल केले होते की त्याला माधुरी दीक्षितशी लग्न करायचे होते.

परंतु यानंतर दोघांचे मार्ग वेगळे झाले. यासह जेव्हा संजयचा संजू चित्रपट प्रदर्शित झाला तेव्हा सर्वांना असे वाटले की त्यामध्ये माधुरीचे एक दृश्य असेल. पण नंतर कळले की माधुरीने स्वत: सीन कट केले होते. या चित्रपटाविषयी माहिती मिळाली की संजय दत्त आणि माधुरी दीक्षितच्या अ’फे’अरशी संबंधित एक दृश्य या चित्रपटात होते.

पण नंतर ते चित्रपटातून हटविण्यात आले होते. तेंव्हा माधुरी तिच्या आयुष्यात खूप आनंदी होती. काही अहवालांनुसार संजय दत्तने एका अभिनेत्रीला ‘संजू’ चित्रपटाच्या एका दृश्यादरम्यान अ’ट’क झाल्यानंतर फोन केला होता. पण हा फोन अभिनेत्री नव्हे तर तिची आई उचलते. महत्त्वाचे म्हणजे हे 1993 सालचे आहे, जेव्हा मुंबईतील बॉ’*’स्फो’टा’च्या प्रकरणात संजय दत्तलाही अट’क करण्यात आली होती.

त्यावेळी संजयला अ’टक करण्यापूर्वी पोलिसांनी त्याला फोन करण्याची परवानगी दिली होती. संजयने हा फोन फक्त माधुरी दीक्षितला केला होता. त्यावेळी संजय दत्त तु’रूं’गात 16 महिने शि’क्षा भो’गत होता. यादरम्यान माधुरी त्याला भेटायला गेली नाही, आणि यामुळे दोघांचा संबंध संपुष्टात आले. या घ’टने’नंतर माधुरीला संजयविषयी अनेक प्रश्न विचारले गेले पण प्रत्येक वेळी माधुरी गप्प राहिली.

अबोधपासून सुरुवात करून माधुरीने बर्‍याच चित्रपटांत भूमिका केली. यामध्ये आवारा बाप (1985), स्वाति (1986), उत्तर दक्षिण (1987) और दयावान (1988) शामिल थीं. इसके बाद उन्होंने तेज़ाब, राम लखन (1989), त्रिदेव (1989), और किशन कन्हैया (1990) मध्ये अभिनय करून स्वत: साठी नाव कमावले. यानंतर तिने 1990 मध्ये दिल या चित्रपटात भूमिका केली होती. यासाठी तिला सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्रीचा फिल्मफेअर पुरस्कारही मिळाला.

ए’क्शन थ्रि’ल’र ख’लना’यक (1993) ,अंजाम (1994) , हम आपके हैं कौन (1994) , 1997 ची रोमांटिक फिल्म दिल तो पागल है इ. मध्ये काम केले. या चित्रपटासाठी तिला पुन्हा एकदा फिल्मफेअर पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले. यानंतर माधुरीने झलक दिखला जा नृत्य रिअॅलिटी शोच्या चार हंगामात न्यायाधीश म्हणून काम केले. माधुरी दीक्षित अंतिम वेळी कलंक या चित्रपटात दिसली होती.

Leave a Reply

Your email address will not be published.