‘शोले’ चित्रपटातील सांभाच्या मुलगी आहे ही प्रसिद्ध अभिनेत्री, बॉलिवूड इंडस्ट्रीत आहे मोठे नाव…

70 च्या दशकाच्या शोले या ब्लॉकबस्टर चित्रपटामध्ये सांभाची भूमिका साकारणार्‍या मॅक मोहनची 11 वी पुण्यतिथी झाली आहे. 10 मे 2010 रोजी त्यचे मुंबईत निधन झाले. बर्‍याच चित्रपटांमध्ये काम केलेल्या मॅक मोहनला शोले या चित्रपटात सांभाची भूमिका साकारून खरी ओळख मिळाली. या भूमिकेनंतर प्रत्येकजण त्याला त्याच्या खर्‍या नावाने नव्हे तर संभाच्या नावानेे ओळखायचे.

मॅक मोहनची मोठी मुलगी मंजरी एक चित्रपट निर्माता आहे आणि ती शॉर्ट फिल्मसाठी ओळखली जाते. 2012 मधील लास्ट मार्बल आणि 2015 मध्ये कॉर्नर टेबलमद्ये लोकांनी तीच्या कार्याला चांगला प्रतिसाद दिला. मांजरीने डंकर्क, द डार्क नाइट राइझ्ज, वंडर वूमन आणि मिशन इम्पॉसिबल यासारख्या चित्रपटात सहाय्यक निर्माता म्हणून काम केले आहे. मंजरीने प्रियांका चोप्राच्या फिल्म ‘सात खून माफ’ आणि रणबीर कपूरच्या ‘वेक अप सिड’ सिनेमात काम केले आहे.

मोठी बहीण मांजरीप्रमाणेच लहान बहीण विनतीसुद्धा निर्माता आणि अभिनेत्री आहे. तिने 2010 मद्ये शाहरुख खान चे चित्रपट माय नेम इज खान, स्केट बस्ती आणि स्केटर गर्लमध्ये काम केले. दोन्ही बहिणी वडिलांनी दर्शविलेल्या मार्गावर आहेत आणि त्यांचे स्वप्ने पूर्ण करीत आहेत. दोन्ही बहीनी त्यांच्या बनवलेल्या मॅक प्रॉडक्शनच्या बॅनरखाली चित्रपटांची निर्मिती करतात.

विनती 2016 मध्ये स्थापन झालेल्या मॅक स्टेज कंपनीची संस्थापक देखील आहे. हॉलीवूडमध्ये काम करणार्‍या मंजरीने इमानुएल पप्पसशी लग्न केले आहे आणि त्याच्याबरोबर ती अमेरिकेत वास्तव्य आहे. मॅक मोहनबद्दल बोलताना त्याने इंडस्ट्रीच्या प्रत्येक मोठ्या स्टारबरोबर स्क्रीन शेअर केली आहे.

जवळपासस 3 तासांच्या शोले चित्रपटात संभा फक्त एकच डायलॉग बोलला आणि पुरे पाचास हजार होता. मॅकला लहानपणापासूनच क्रिकेटची आवड होती आणि त्याला क्रिकेटपटू व्हायचे होते. तो उत्तर प्रदेश क्रिकेट संघाकडूनही खेळला. 1952 मध्ये मुंबईला आला होताा. तो इथे आल्यानंतर त्यानंं थिएटर पाहिल्यावर त्याला अभिनय करण्याची आवड निर्माण झाली.

1964 मध्ये त्याने हकीकत या चित्रपटातून पदार्पण केले होते. 46 वर्षांच्या कारकीर्दीत त्याने सुमारे 175 चित्रपटांत काम केले. अतीथ तुम कब जाओगे या मॅक चित्रपटाच्या चित्रीकरणात असताना त्याची तब्येत ढासळली. त्याला रूग्णालयात दाखल करण्यात आले, तेथे त्याच्या फुफ्फुसात ट्यूमर असल्याचे डॉक्टरांनी सांगितले. यानंतर, त्यां्याच्यावर दीर्घ उपचार झाला परंतु 10 मे 2010 रोजी त्याने जगाला निरोप दिला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.