अमेरिकेतील प्रसिद्ध मराठी डॉक्टर आहे अभिनेत्री माधुरी दीक्षितचा पती,पहा फोटो!!

धक धक गर्ल या नावाने बॉलिवूडमध्ये प्रसिद्ध असलेल्या माधुरी दीक्षितच्या लग्नाला 21 वर्ष झाले होते. माधुरीने 17 ऑक्टोबर 1999 रोजी डॉ. श्रीराम माधव नेनेशी लग्न केले आहे. 21 व्या लग्नाच्या वर्धापन दिनानिमित्त माधुरी दीक्षितने लग्नाच्या अनेव्हर्सरी निमित्त तिच्या पतीचे अभिनंदन करताना एक फोटो शेअर केला आहे, ज्यात पती-पत्नी हसत आहेत. या फोटोत दोघेही पारंपारिक लूकमध्ये असून या जोडप्याचे बॉन्डिंग स्पष्ट दिसत आहे.

फोटो सामायिक करताना माधुरीने लिहिले की – माझ्या स्वप्नांच्या राजकुमारीबरोबर आयुष्य जगताना आज एक नवीन वर्ष सुरू झाले आहे. आपण एकमेकांपासून विभक्त झालो तरीही आपण दोघे एकसारखे आहोत. माझ्या आयुष्यात तु मिळाल्याचा मला आनंद वाटतो. तुला आणि आपल्या जोडीला लग्नाच्या वाढदिवसाच्या हार्दिक शुभेच्छा राम.

माधुरी सध्या चित्रपटांपासून दूर तिच्या वैयक्तिक आयुष्यात व्यस्त आहे. लॉकडाऊनमध्ये माधुरी पतीकडून शाबूची खिचडी बनवून घेताना तर कधी गाणे गाताना दिसली. माधुरीने कोरोना लॉकडाऊनमध्ये आपल्या कुटुंबासमवेत बराच वेळ घालवला आहे.

एका मुलाखतीत माधुरीने आपल्या प्रेमकथेबद्दल सांगितले होते की, श्रीराम नेनेशी तिची पहिली भेट तिच्या भावाच्या पार्टीत (लॉस एंजलिस) मद्ये झाली होती. हे खूप मजेशीर होते, कारण मी एक अभिनेत्री आहे आणि मी बॉलीवूड चित्रपटांमध्ये काम करते हे त्याला माझ्याबद्दल माहित नव्हते.

माधुरीच्या म्हणण्यानुसार, ‘आमच्या भेटीनंतर डॉ. नेने ने मला विचारले होते की तु माझ्याबरोबर डोंगरावर बाइक राईड साठी येशील का? मला वाटले ते ठीक आहे, पर्वत आणि बाईकसुद्धा. इथूनच आम्ही दोघे एकमेकांच्या अगदी जवळ येऊन प्रेमात पडलो. यानंतर आम्ही काही काळ एकमेकांना डेट केले आणि मग आम्ही लग्न करण्याचा निर्णय घेतला.

माधुरी तिच्या करिअरच्या टॉपला असताना तिने लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. या दोघांनी 17 ऑक्टोबर 1999 रोजी लग्न केले. नेने पेशाने डॉक्टर आणि लॉस एंजेलिस मधील हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी सर्जन आहे.

लग्नानंतर माधुरी आपल्या पतीसमवेत अमेरिकेत शिफ्ट झाली. या जोडप्याला आरिन आणि रायन हे दोन मुलगे आहेत. लग्नानंतर माधुरी दीक्षितने 2007 मध्ये आजा नचले या चित्रपटाद्वारे पुनरागमन केले होते. अखेर ती ‘कलंक’ चित्रपटात दिसली होती.

माधुरीने 1984 मध्ये अबोध या चित्रपटाद्वारे आपल्या करिअरची सुरुवात केली होती. तथापि, पहिला चित्रपट सुपर फ्लॉप ठरला होता. त्यानंतर 1988 मध्ये ‘तेजाब’ या चित्रपटामुुळे एका रात्रीत स्टार बनली होती. या चित्रपटात चित्रित केलेले एक, दोन, तीन… हे गाणे आजही लोकांच्या जिभेवर आहे.

माधुरीने राम लखन, त्रिदेव, साजन, तेजाब, ठाणेदार, सोन, खलनायक, अंजनम, राजा, कोयला, दिल, अर्जू, हम आपके हैं कौन, दिल तो पागल है, देवदास इत्यादी अनेक सुपरहिट चित्रपटांमध्ये काम केले आहे

Leave a Reply

Your email address will not be published.