चित्रपटातील मेकअप असा की ओळ्खनेही अवघड,ओळखा पाहू मेकअप आड लपलेल्या या बॉलीवूड कलाकारांना…

अमिताभ बच्चन, हृतिक रोशन, राजकुमार राव, कमल हासन, सुशांतसिंग राजपूत: बॉलिवूड स्टार्स त्यांच्या सिनेमांमध्ये वेगवेगळ्या पात्राची भूमिका साकारतात आणि बर्‍याच पात्रांसाठी ते असे गेटअप्स तयार करतात की त्यांचे जवळचे ही त्यांना बर्‍याच वेळा ओळखू शकत नाहीत. बॉलिवूडच्या बर्‍याच चित्रपटांमध्ये काही स्टार्सनी असे काही प्रकार घेतले की शूटिंगच्या वेळी क्रू मेंबर्सदेखील त्यांना ओळखू शकले नव्हते.

2017 मध्ये आलेल्या ‘राब्ता’ चित्रपटात राजकुमार राव ने ‘मुवक्किल’ नावाची व्यक्तिरेखा साकारली होती. ही व्यक्तिरेखा साकारण्यात त्याला बर्‍याच अडचणींचा सामना करावा लागला. केवळ मेकअपसाठी 6 ते 7 तास लागले.

अमिताभ बच्चन ने ‘पा’ आणि ‘गुलाबो-सीताबो’ सिनेमात असा गेटअप घेतला होता की त्याला ओळखणे कठीण होते. ‘पा’ या चित्रपटात अमिताभने ‘ऑरो’ ची भूमिका साकारली होती. ‘ऑरो’ च्या मेकअपसाठी त्याला 8 ते 10 तास वेळ लागायचा. त्यानंतर 6 ते 7 तास सातत्याने शूटिंग चालायची. 2020 साली रिलीज झालेल्या अमिताभ बच्चन आणि आयुष्मान खुराना स्टारर फिल्म ‘गुलाबो सीताबाओ’ मधे बिग बीने आपल्या गेटअपने प्रेक्षकांना चकित केले होते.

कमल हासन ने 1997 मध्ये रिलीज झालेल्या ‘चाची 420’ चित्रपटात ‘लक्ष्मी गोडबोले’ नावाच्या काकूची भूमिका केली होती. त्याच वेळी, कमल हासन ने सन 1996 मध्ये रिलीज झालेल्या तमिळ चित्रपट ‘इंडियन’ मध्ये ‘सेनाथीपती आणि ‘चंद्रू’ या दोन पात्र केले होते. चित्रपटाला 3 राष्ट्रीय पुरस्कार मिळाले होते.

2006 साली हृतिक रोशन-ऐश्वर्या राय अभिनीत ‘धूम २’ हा चित्रपट प्रदर्शित झाला होता. या चित्रपटात हृतिकने आर्यनची म्हणजे मिस्टर ‘ए’ नावाच्या सुपर चोरची भूमिका साकारली होती. या दरम्यान मिस्टर ‘ए’ चोरी करण्यासाठी आपला गेट-अप चेंज करत असे.

2019 मध्ये रिलीज झालेल्या गुप्तहेर चित्रपटात जॉन अब्राहमने रोमिओ, अकबर मलिक आणि वॉल्टर खानची पात्रे साकारली होती. यावेळी, जॉनला प्रत्येक पात्र साकारण्यासाठी त्याचा गेटअप बदलावा लागायचा.अभिनेता सुशांतसिंग राजपूतनेही ‘सोन चिरैया’ चित्रपटासाठी डाकूची भूमिका साकारली होती. चित्रपटात सुशांतला ओळखणे खूप अवघड होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.