जेव्हा स्मिता पाटील ने रात्री अडीच वाजता अमिताभ बच्चन ला केला होता फोन…

स्मिता पाटील हिंदी चित्रपटसृष्टीतील एक अभिनेत्री आहे जिने कर्मशियल आणि समांतर अशा दोन्ही विभागांच्या चित्रपटांमध्ये काम केले आहे.70 च्या दशकात तीची तुलना शबाना आझमिशी केली जायची. तथापि, हे दोघेही उत्कृष्ट मित्र होते. स्मिता पाटील ने हे जग अगदी लवकर सोडले, परंतु जगात आपली वेगळी ओळख सोडली. स्मिता जितकी चांगली अभिनेत्री होती, यामूळे ति लोकांची मनेे लवकर जिंकत असे. कोमल नाथ आणि एका कथेच्या चॅट शोमध्ये शबानाने स्मिता पाटील यांच्याबद्दल एक रंजक कहाणी सामायिक केली होती.

तिने सांगितले होते की फिल्म बाजारच्या शूटिंगदरम्यान स्मिताने आईसाठी खोली सोडली आणि ती इतरत्र स्थलांतरित झाली होती. स्मिता या चित्रपटाची प्रमुख अभिनेत्री होती तर शबानाची आई एक छोटीशी भूमिका साकारत होती. शबाना त्याच्या साधेपणामुळे खूप आनंद झाला होता. स्मिता केवळ शबानाच नव्हे तर अमिताभ बच्चन चीही खूप चांगली मैत्री होती. या दोघांनी नमक हलाल आणि शक्ती सारख्या चित्रपटात एकत्र काम केले आहे.

रात्री अडीच वाजता अमिताभ बच्चन ला केला फोन..
स्मिता पाटील चे अमिताभ बच्चन बद्दल एक वाईट स्वप्न पडले होते, यामुळे ती खूप घाबरली होती. तिने रात्री दोन वाजता अमिताभ बच्चन ला फोन करून त्याची प्रकृती जाणून घेतली होती. त्यावेळी अमिताभ बच्चन बेंगळूरमध्ये कुली चित्रपटाचे शूटिंग करत होता. रात्री 2 वाजता स्मिता पाटील चा फोन पाहून अमिताभ आश्चर्यचकित झााला, कारण त्याने या आधी रात्री स्मिताशी कधीच बोलला नव्हता.

अशा परिस्थितीत काहीतरी अर्जंट काम असेल असे त्याला वाटले, म्हणून त्याने लगेच फोन उचलला. फोन उचलताच स्मिता म्हणाली की तिला खूप वाईट स्वप्न पडले आहे आणि तुला खूप मोठी जखम झाली आहे. यावर अमिताभ हसला व ‘नाही-नाही स्मिता जी, मी एकदम ठीक आहे’ असे म्हमला. अमिताभ बच्चन ने स्मिता पाटील च्या 60 व्या वाढदिवशी हे सांगितले होते.

नमक हलाल या चित्रपटाचे हे गाणे शूट करताना स्मिता पाटील खूप रडली होती…आता हिंदी चित्रपटसृष्टीतील अभिनेत्रींना बोल्ड सीन देण्यात काहीच हरकत नाही पण 70 व 80 च्या दशकात अभिनेत्रींची अवस्था वाईट होती. स्मिता पाटील च्या बाबतीतही असेच काहीसे घडले होते. बोल्ड गाण्यांमुळे तीची रडून रडून वाईट अवस्थ झाली होती. एका मुलाखतीत स्मिता पाटील ने ही कथा सामायिक केली होती.

तिने संंगितले की नमक हलाल चित्रपटामधील गाणे आज रपट जाएं तो हमे ना उठाईयों मधे बोल्ड सीन द्यायचे होते. हे गाणे अमिताभ बच्चन आणि स्मिता पाटील यांच्यावर चित्रित करण्यात आले होते. दोघांची केमिस्ट्री रोमँटिक तसेच बोल्डसुद्धा होती. अशा परिस्थितीत या गाण्याबद्दल स्मिता खूप घाबरली होती. या गाण्यावर ती अस्वस्थ राहिली आणि रात्रभर रडली. वास्तविक, स्मिताने असे सीन कधीच दिले नव्हते, अशा परिस्थितीत चाहत्यांनी ते पाहिल्यानंतर काय विचार करतील याची तिला भीती वाटत होती.

Leave a Reply

Your email address will not be published.