70 च्या दशकाची ही सुप्रसिद्ध अभिनेत्री ओळखणे ही झाले आहे कठीण, पहा फोटोस!!

दिग्दर्शक सुभाष घई चा ब्लॉकबस्टर फिल्म कालीचरण रिलीज होऊन 45 वर्षे पूर्ण झाली आहेत. हा चित्रपट 7 फेब्रुवारी 1976 रोजी प्रदर्शित झाला होता. या चित्रपटात शत्रुघ्न सिन्हा आणि रीना रॉय मुख्य भूमिकेत होते. हा चित्रपट आहे ज्यात शत्रुघ्न सिन्हा आणि रीना रॉय एकमेकांच्या जवळ आले होते. यानंतर या दोघांनी बर्‍याच चित्रपटांमध्ये एकत्र काम केले.

एकत्रर काम करत असताना दोघांच्या अफेअरच्या कहाण्याही बी-टाऊनच्या मुख्य बातम्या ठरल्या. मात्र, या दोघांचे नातं मंजिल पर्यंत पोहोचलं नाही. शत्रुघ्न सिन्हाने पूनमशी लग्न केले, तर रीना रॉय ने पाकिस्तान क्रिकेटपटू मोहसीन खानची पत्नी झाली. रीना चा पती मोहसीन खानपासून घटस्फोट झाला आहे. आता रीनाला ओळखणेही खूप कठीण झाले आहे. तिचे वजन इतके वाढले आहे तिला चालताना देेेेखील अडचण येते.

रीना रॉय ने 1972 मध्ये जरूरत या चित्रपटाद्वारे डेब्यू केला होता.या पहिल्या चित्रपटासाठी तीला न्यूड आणि इंटिमेट सीन्स द्यायचे होते. वास्तविक रीना इंडस्ट्रीत कोणालाही ओळखत नव्हती आणि कामाच्या शोधात भटकत होती. अशा परिस्थितीत तीला आर ईशाराच्या ‘जरूरत’ या चित्रपटाची ऑफर मिळाली. तथापि, हा चित्रपट फ्लॉप ठरला.

त्यानंतर 1976 मध्ये रीनाने शत्रुंद्र सिन्हाबरोबर नागीन आणि जितेंद्रबरोबर कालिचरन या चित्रपटात काम केल. दोन्ही चित्रपट हिट असल्याचे सिद्ध झाले आणि तिला इडस्ट्रीत मान्यता मिळाली.

अनेक सुपरहिट चित्रपटांमध्ये काम केल्यानंतर रीना रॉय ने 1983 मध्ये इंडस्ट्री सोडली आणि लग्न केले. तथापि, तिचे पती बरोबर संबंध चांगले चाललेे नाही आणि अखेर दोघांंचा घटस्फोट झाला. घटस्फोटामुळे रीनाला मुलगी सनमची कस्टडी मिळाली.

1992 मध्ये आदमी खिलौना है या चित्रपटातून रीना ने कम बॅक केल. याशिवाय तिने पुलिसवाला गुंडा, कलयुग के अवतार, अजय, गैर, रिफ्यूजी यासारख्या चित्रपटांमध्ये काम केले, पण तीची कम बॅक कारकीर्द काही खास नव्हती आणि मग ती चित्रपटांपासून दूर झाली.

शत्रुघ्न सिन्हाबद्दल बोलताना त्याने 1969 मध्ये आपल्या करिअरची सुरुवात केली. जवळपास 50 चित्रपटात छोट्या छोट्या भूमिका केल्यावर त्याला सुभाष घई च्या कालीचरणची ऑफर मिळाली. हा चित्रपट त्याच्या कारकिर्दीतील मैलाचा दगड ठरला. यानंतर त्याने एकापेक्षा जास्त चित्रपट दिले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.