हे आहेत ‘तारक मेहता’ मधील पात्रांचे रियल लाइफ पार्टनर्स….

टीव्ही इंडस्ट्रीचा सर्वाधिक लोकप्रिय शो ‘तारक मेहता का उल्टा चश्मा’ चे लाखो प्रेक्षक आहेत. लोक या शो वर खूप प्रेम करतात. हा शो लोकांना हसणे आणि गुदगुल्या करण्यासाठी कोणतीही कसर सोडत नाही. ती ‘दयाबेन’ अर्थात दिशा वाकाणी, किंवा ‘गोरी म्याम’ म्हणजे सौम्या टंडन यांचेे शो मधील मुख्य पात्र असो. तसे, प्रत्येकाला या गोष्टींबद्दल माहिती आहे. परंतु आपण त्यांच्या रियल लाइफ पार्टनर्स बद्दल जाणून घेण्याचा कधी प्रयत्न केला आहे का?

1. ‘दयाबेन’ उर्फ दिशा वाकानी चा पती काय करतो?
अभिनेत्री दिशा वाकानी ने हा कार्यक्रम सोडून दोन वर्षांहून अधिक काळ झाला आहे, पण आजही ती लाइमलाइटमध्ये राहते. तिच्या पहिल्या मुलाच्या प्रसूतीमुळे या अभिनेत्रीने सप्टेंबर 2017 मध्ये शोला निरोप दिला होता.

‘तारक मेहता का उल्टा चश्मा’ या टीव्ही शोशिवाय दिशाने ‘जोधा अकबर’ आणि ‘देवदास’ या चित्रपटांसह काही सुपरहिट चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. दिशाने 2015 मध्ये मयूर पांड्याशी लग्न केले होते, त्याांना एक मुलगी स्तुती पंड्याही आहे. दिशाचा पती चार्टर्ड अकाउंटंट आहे. मयूर मुंबईत राहतो.

या दोघांच्या लव्ह स्टोरीबद्दल बोलताना, दोघांची काही कामानिमित्त ओळख झाली होती. पहिल्याच भेटीत या दोघांनाही एकमेकांसाठी काही विशेष अनुभव आले होते. एका वेबसाइटशी बोलताना मयूरने सांगितले होते की ज्या दिवशी त्याची दिशा बरोबर भेट झाली त्यादिवशी त्याला माहित होते की दिशा ही एक लोकप्रिय टीव्ही अभिनेत्री आहे.

दोघांनी एकमेकांना समजून घेण्यासाठी थोडा वेळ दिला आणि घाई केली नाही. एकमेकांना चांगले समजल्यानंतर दोघांनी लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. दिशा वाकानीने तिचे लग्न अतिशय खासगी ठेवले होते, त्यामुळे तिचे लग्नाला फक्त तिचे खास मित्र आणि कुटुंबीय उपस्थित राहू शकले. याक्षणी, दिशा आपल्या कुटुंबासह बर्‍यापैकी आनंदी आहे.

2. जेठालाल उर्फ दिलीप जोशी ची पत्नी कोण आहे?
‘तारक मेहता का उल्टा चश्मा’ मध्ये ‘जेठालाल’ ची भूमिका साकारनारा दिलीप जोशी आपले वैयक्तिक आयुष्य माध्यमांच्या चकाकणापासून दूर ठेवतो.

अगदी त्याच्या इंस्टाग्राम अकाउंटवरही त्याने पत्नीचा एकही चित्र शेअर केलेले नाही. मिळालेल्या माहितीनुसार, दिलीप जोशी च्या पत्नीचे नाव जयमाला जोशी आहे. जयमाला गृहिणी आहे. त्यांना नियती जोशी (मुलगी) आणि रूत्विक जोशी (मुलगा) अशी दोन मुले आहेत. त्यांची छायाचित्रेही इन्स्टाग्रामवर नाहीत.

दिलीप जोशी ने बॉलिवूडपासून आपल्या कारकिर्दीची सुरुवात केली होती. ‘मैंने प्यार किया’, ‘हम आपके हैं कौन’ आणि ‘फिर भी दिल है हिंदुस्तानी’ या चित्रपटात विनोदकार म्हणून काम केले आहे. दिलीप जोशी आपल्या चित्रपट कारकिर्दीत आश्चर्यकारक असे काहीच दाखवू शकला नाही. परंतु छोट्या पडद्यावर त्याने लोकांची मने जिंकण्यात यश मिळविले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.