बॉलिवूडला मोठा धक्का ‘या’ सुप्रसिद्ध अभिनेत्रीचे निधन!!

शशीकला यांनी 4 एप्रिल रोजी अखेरचा श्वास घेतला. शशीकलाच्या मृ’त्यू’च्या वेळी, त्या 88 वर्षांची होती. वृद्धापकाळाच्या आजारामुळे शशीकाला चे मुंबईतील कुलाबा येथे निधन झाले. भारतीय चित्रपटसृष्टीत शशीकलाने तिच्या कारकिर्दीत शंभरहून अधिक चित्रपटांत भूमिका साकारली आहे. शशीकला चा जन्म ऑगस्ट 1932 मध्ये सोलापुरातील एका महाराष्ट्रीयन कुटुंबात झाला.

दिवंगत अभिनेत्रीने आपल्या आई-वडिलांच्या पाठिंब्यासाठी अगदी लहान वयातच काम सुरू केले होते. शशीकला डाकू, रास्ता आणि कभी खुशी कभी गम या चित्रपटात तीच्या कामासाठी ओळखली जात होती. प्रियंका चोप्रा, अक्षय कुमार आणि सलमान खान अभिनीत मुझसे शादी करोगे या चित्रपटाचा एक भाग शशीकला देखील होता.

तीन बत्ती चार रास्ता, टीन बहुरानियां यासारख्या चित्रपटाचा देखील एक भाग सासिकला होता. तीच्या इतर काही चित्रपटांमध्ये आय मिलनची बेला, गुमरा, सुजाता आणि आरती यांचा देखील समावेश आहे.

टेलिव्हिजनमध्ये तिने मोठ्या प्रमाणात काम केले आणि सोनपरी आणि जीना इशी नाम है यासारख्या लोकप्रिय कार्यक्रमांचा भाग होती.1950 च्या दशकाच्या उत्तरार्धात इंडस्ट्रीमध्ये ही मोठी झाल्यानंतर, अभिनेत्री ने आरती आणि दिशाभूल या चित्रपटासाठी सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेत्रीचा फिल्मफेअर पुरस्कार प्राप्त केला.

तसेच जहानच्या मदतीने ससीकलाने झीनतमध्ये एक बॉलिवूड अभिनेत्री म्हणून बॉलिवूडमध्ये प्रवेश केला होता. सासिकला चित्रपटसृष्टीत सहाय्यक भूमिका साकारण्यासाठी ओळखली जात असे. 2007 मध्ये सासिकला ला पद्मश्री पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.