कोणी वॉचमन होते तर कोणी दुकानात कामाला,अभिनेता होण्यापूर्वी हे काम करत होते बॉलिवूड माधिल हे दिग्गज कलाकार!!

बॉलिवूडमधील बरेच कलाकार आज खूप यशस्वी आहेत आणि पैसा – कीर्ति त्यांच्याकडे आहे. हे खरे आहे की काही तार्‍यांसाठी स्टारडमचा हा प्रवास सोपा होता आणि काही लोकांना येथे पोहोचण्यासाठी दीर्घ संघर्ष करावा लागला. यातील बर्‍याच तार्‍यांना पैसे मिळवण्यासाठी सेल्समेन, वॉचमन आणि वेटर म्हणून काम करावे लागले.

कियारा अडवाणी – ‘एमएस धोनी-द अनटोल्ड स्टोरी’ चित्रपटामधून,चित्रपटांमध्ये एन्ट्री करणारी कियारा अडवाणी यांनी अल्पावधीतच इंडस्ट्रीमध्ये आपली खास ओळख निर्माण केली. पण खुप कमी लोकांना हे माहित आहे की बॉलिवूडमध्ये येण्यापूर्वी कियारा प्री-स्कूलमध्ये शिक्षिका म्हणून काम करायची, जिथे ती एबीसीडी व 1234.. शिकवत असे.

जॉनी लीव्हर – आपल्या कॉमेडीने नेहमीच प्रत्येकाला हसवणावनार्या जॉनी लीव्हरने इंडस्ट्रीत आपले स्थान निर्माण करण्यासाठी खूप मेहनत घेतली आहे.जॉनी लीव्हर बर्‍याच वर्षांपासून आपल्या उत्कृष्ट कॉमिक टाइमिंग आणि उत्कृष्ट अभिनयाने सर्वांचे मनोरंजन करीत आहे. अभिनयात येण्यापूर्वी जॉनी लिव्हरने HUL म्हणजेच हिंदुस्तान यून लीवरमध्ये काम केले आहेे.जेव्हा जेव्हा एखादा कार्यक्रम असायचा तेव्हा जॉनी लीव्हर विनोद करायचे आणि त्यांचा विनोद सर्वांना हसवायचा. त्याच वेळी, त्यांला जॉनी लीव्हर हे नाव मिळाले. त्याचे खरे नाव जॉनीराव आहे.

शाहरुख खान – शाहरुख खानच्या सिनेमांनी आज जरी बॉक्स ऑफिसवर कोट्यावधी रुपयांची कमाई केली असली तरी शाहरुख फक्त 50 रुपयांची नोकरी करत असे हे जाणून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल. तो एका चित्रपटगृहात तिकीट विक्रेता म्हणून काम करायचा, ज्यासाठी त्याला 50 रुपये मिळायची.शाहरुखने नुकतेच एका मुलाखतीत सांगितले होते की जेव्हा पहिल्यांदा 50 रुपये मिळाले तेव्हा त्या पैशातून त्याने ताजमहल पाहण्याचे स्वप्न पूर्ण केले.

सुशांतसिंग राजपूत – दिवंगत अभिनेता सुशांत सिंह केवळ सर्वोत्कृष्ट अभिनेताच नव्हता, तर तो अभ्यासातही वेगवान होता. शिकण्याची इतकी तीव्र इच्छा होती की या लोकांनी शिकण्यास सुरूवात केली त्यामध्ये तो तज्ञ होईपर्यंत शिकायचा.केवळ अभिनेता नव्हे तर बॅक ग्राऊंड डान्सर देखील होता. सुशांतने ‘पवित्र रिश्ता’ ने आपल्या अभिनयाची कारकीर्द सुरू केली होती.

नवाजुद्दीन सिद्दीकी – नवाजुद्दीन सिद्दीकी आज कदाचित इंडस्ट्रीतील सर्वोत्कृष्ट अभिनेतांमध्ये मोजले जाऊ शकतात, परंतु त्यांच्यापर्यंत पोहोचण्याचा प्रवास इतका सोपा नव्हता. चित्रपटात येण्यापूर्वी ते केमिस्टच्या दुकानात काम करायचे. यानंतर ते दिल्लीत गेले आणि तेथे त्यांनी दीड वर्षे पहारेकरी म्हणून काम केले.नंतर ते मुंबईला गेले.येथे त्यांनी बॉलिवूड चित्रपटांमध्ये छोट्या छोट्या भूमिका केल्या आणि आज बर्‍याच संघर्षानंतर ते बॉलिवूडमध्ये स्वत: चे स्थान निर्माण करण्यास सक्षम झाले.

अर्शद वारसी, अर्शद वारसी-जॉली एलएलबी, गोलमाल, मुन्नाभाई एमबीबीएस, यासारख्या हिट चित्रपटात काम करणारे ,कुटुंबाची आर्थिक परिस्थिती पाहता वयाच्या 17 व्या वर्षी ‘डोर-टू-डोर’ कॉस्मेटिक्स विकनारे सेल्समन होते. यासह ते फोटो लॅबमध्येही काम करायचे. नृत्याचा छंद असल्याने त्यांनी स्वत: चा डान्स स्टुडिओ ही उघडला आणि नृत्य मंडळाची निर्मितीही केली.

अक्षय कुमार – ‘खिलाडी’ अक्षय कुमार, सर्वांना ठाऊक आहे की बॉलिवूडमध्ये अभिनेता होण्यापूर्वी तो बँकॉकमधील हॉटेलमध्ये शेफ आणि वेटर म्हणून काम करायचा.या सह तो मार्शल आर्ट्सही शिकत होता. या नंतर, तो मुंबईत आला आणि प्रसिद्ध छायाचित्रकार जयेश शेठ यांच्याबरोबर 18 महिन्यांपर्यंत सहायक म्हणून काम केले. मुंबईत परतल्यानंतर त्यानी येथे मार्शल आर्ट्स शिकवायलाही सुरुवात केली. चांगल्या दिसण्यामुळे, त्याला काही मॉडेलिंगची असाइनमेंटही मिळाली आणि लवकरच त्याने अभिनेता म्हणून चित्रपटांमध्ये एन्ट्री घेतली.

जॅकलिन फर्नांडिस-आफ्रिकन ब्यूटी जॅकलिन आज बॉलिवूडमधील लोकप्रिय अभिनेत्रींपैकी एक आहे. पण तुम्हाला माहिती आहे काय की जॅकलिनने मास कम्युनिकेशनचा अभ्यास केला होता आणि मॉडेलिंग आणि अभिनयात जाण्यापूर्वी जॅकलिनने श्रीलंकेत टीव्ही रिपोर्टर म्हणून काम केले होते. रिपोर्टर असण्याबरोबरच तिने अनेक राजकीय बातमी आणि राजकीय चढउतारही कव्हर केले. जॅकलिन अभिनेत्री नसती तर ती आज यशस्वी राजकीय पत्रकार झाली असती

Leave a Reply

Your email address will not be published.