पुरुषांची लैंगिक कामजरी क्षणात दूर करेल तुमच्या स्वयंपाक घरातील ही गोष्ट!!

जीवनशैली डेस्क. पुरुष फर्टिलिटी इम्प्रूव्हमेंट टिप्स: आजच्या टेंशन आणि धावपळीच्या आयुष्यात अनेक प्रकारच्या शारीरिक समस्यांना सामोरे जावे लागते. यात लैंगिक समस्यांचा समावेश आहे. लैंगिक समस्येबद्दल केवळ महिलाच नाही तर पुरुषही पारेशान आहेत. विशेषत: पुरुषांच्या प्रजननाची समस्या जी बहुतेक लोकांमध्ये कमी प्रमाणात आहे. शुक्राणूंची गुणवत्ता देखील शुक्राणूंच्या संख्येवर अवलंबून असते.

शुक्राणूंची गुणवत्ता आणि गुणवत्ता वाढविण्यासाठी, लोक अनेक प्रकारचे उपचार आणि औषधे घेतात. तथापि, त्यात सुधारणा करण्यासाठी घरगुती उपचार देखील प्ररभावी आहेत. तर आज आम्ही तुम्हाला स्वयंपाकघरात उपलब्ध असलेल्या एका गोष्टीचा वापर करून पुरुषांच्या शुक्राणूंची गुणवत्ता वाढवण्याची घरगुती कृती सांगत आहोत. आपण जर हे वापरलं तर डॉक्टरकडे जाण्याची देखील आवश्यकता नाही-

काही वर्षांपूर्वी केलेल्या संशोधनात वैज्ञानिकांनी असा दावा केला होता की टोमॅटो शुक्राणूंची गुणवत्ता वाढविण्यात मदत करतो. संशोधनात असे आढळले आहे की लाइकोपीन या नावाचा घटक टोमॅटोमध्ये आढळला आहे, हा एक पौष्टिक पदार्थ आहे जो पुरुषांमधील पुनरुत्पादक समस्यांंवर प्रभाव करण्यास मदत करू शकते. लाइकोपीनमुळेच टोमॅटोचा रंग लाल झाला आहे.

एका संशोधनात असे दिसून आले आहे की निरोगी पुरुषांनी दिवसात दोन चमचे टोमॅटो पुरी खाल्ली असता त्यांच्या शुक्राणूंची गुणवत्ता चांगली आढळली आहे. पुरुष बांझपन अर्धापेक्षा जास्त जोडप्यांना प्रभावित करते जे गर्भधारणा करू शकत नाहीत.

भविष्यात फर्टिलिटी ट्रीटमेंट घेणाऱ्या पुरुषांना त्यांचे संशोधन मोठ्या प्रमाणात मदत करेल असेही संशोधकांचे मत आहे. 40% पेक्षा जास्त बांझपन ची प्रकरणे शुक्राणूंची खराब क्वालिटी मुळे उद्भवतात.

शेफील्ड विद्यापीठाच्या पथकाने हा अभ्यास 19 ते 30 वयोगटातील 60 लोकांवर केला आहे. 12-आठवड्यांच्या चाचणी दरम्यान, सहभागींपैकी निम्म्या लोकांनी 14 मिलीग्राम लैक्टोलाकोपिन सेवन केले. टोमॅटोचे घटक असलेल्या केंब्रिज न्यूट्रस्यूटिकल्स लिमिटेड पासून हे औषध तयार केले होते.

त्याच वेळी, निम्म्या सहभागींनी प्लेसबॉस घेतला. चाचणीपूर्वी आणि नंतर संशोधकांनी शुक्राणूचे नमुने घेतले. लैक्टोलीकोपीन घेणार्‍या सहभागींमध्ये 40% उच्च आणि दर्जेदार शुक्राणू आढळले.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.