बॉयफ्रेंड चा अपमान सहन न झाल्याने ऐश्वर्याच्या सासूने केले असे कृत्य!!

दिग्दर्शक गोविंद निहलानी ची फिल्म हजार चौरासी की मां या चित्रपटाच्या प्रदर्शनाला 23 वर्षे पूर्ण झाली आहेत. 20 मार्च 1998 रोजी आलेल्या या चित्रपटात जया बच्चन, अनुपम खेर, सीमा विश्वास, मिलिंद गुनाजी मुख्य भूमिकेत आहेत. या चित्रपटाला राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कार देखिल मिळाला आहे. या दरम्यान, जयाचा एक जुना किस्सा व्हायरल होत आहे.

ही कहाणी तेंव्हा ची आहे, जेव्हा अमिताभ बच्चन पतीऐवजी तिचा प्रियकर असायचा, आणि त्या काळात राजेश खन्ना सुपरस्टार होता. त्याचा सिक्का इंडस्ट्रीत चालत असे. राजेश खन्ना ने आपल्या कारकीर्दीत 15 बॅक-टू-बॅक सुपरहिट चित्रपट दिले आहेत, त्याचे रेकॉर्ड अद्याप कोणीही मोडले नाही. मात्र, अमिताभ बच्चन पडद्यावर दिसल्यानंतर त्याचे स्टारडम ढवळू लागले.

असं म्हणतात की, राजेश ने अमिताभला मागे टाकायला सुरुवात केली होती. एकदा त्याने बिग बी चा अपमानही केला, यावर जया खूप रागावली होती. राजेश खन्ना च्या आयुष्यातील ही सर्वात मोठी चूक मानली जाते.

जेव्हा अमिताभ बच्चन ने पडद्यावर पाऊल ठेवले तेव्हा इंडस्ट्रीत अनेक प्रस्थापित स्टार होते. त्यावेळी राजेश खन्ना आपल्या यशाच्या उंचीवर होता. मजबूत चित्रपट, उत्कृष्ट अभिनय आणि उत्कृष्ट अभिव्यक्ती यामुळे त्याचे चित्रपट सुपरहिट असायचे. तथापि, अमिताभ जेव्हा अ‍ॅग्री यंग मॅनच्या भूमिकेत दिसला, तेव्हा प्रेक्षकांची निवड बदलू लागली.

अमिताभला ही हळूहळू यश मिळू लागले होते आणि जया भादुरी बरोबरच्या अफेअरच्या बातम्याही येत होत्या. 1072 मध्ये बावर्ची चित्रपटाच्या शूटिंग दरम्यान अमिताभ अनेकदा जया आणि त्याचा मित्र असरानी यांना भेटायला सेटवर जात असायचा. त्या चित्रपटामध्ये राजेश खन्ना मुख्य भूमिकेत होता.

या वृत्तानुसार, अमिताभच्या यशाने राजेश खन्नाच्या डोळ्यात ते खटकायला लागले, आणि त्याला अमिताभचा हेवा वाटू लागला. दरम्यान, बावर्चीच्या सेटवर जेव्हा राजेश खन्ना आणि अमिताभ यांची भेट झाली तेव्हा त्याने बिग बीला दुर्दैवी म्हटले. जयाला हे अजिबात आवडले नाही आणि तिने रागाने राजेश खन्ना खूप वाईट बोलली.

इतकेच नव्हे तर जयाने राजेश खन्ना ला टोमणे मारले आणि म्हणाली की: एक दिवस, हा किती मोठा होईल हे लोकांना दिसेलच. जयाच्या तोंडातून निघालेली ही गोष्ट नंतर खरी ठरली. आपल्या अभिनयाच्या जोरावर अमिताभ एक मोठा सुपरस्टार झाला. अशीही एक वेळ आली जेव्हा राजेश खन्नाचे चित्रपट फ्लॉप होऊ लागले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.