जर आपण फ्रिजमध्ये अंडी ठेवत असाल तर सावधान राहा!!’या’ रोगला येईल आमंत्रण….

हिवाळ्यात लोक अंडी भरपूर प्रमाणात खातात .. अशा परिस्थितीत बहुतेक लोक भरपूर अंडी एकत्र आणतात आणि ते फ्रीजमध्ये स्टोर करतात, जर तुम्ही तसे केले असेल तर काळजी घ्या कारण अशी अंडी खाल्ल्याने आरोग्य खराब होऊ शकते. वास्तविक, नुकत्याच झालेल्या एका आरोग्य सर्वेक्षणात असे दिसून आले आहे की फ्रीजमध्ये अंडी ठेवल्याने त्याचे पौष्टिक तत्व कमी होते. आणि आरोग्यासही नुकसान होऊ शकते.

तसे, अंडी घालण्यासाठी रेफ्रिजरेटरमध्ये एक स्वतंत्र जागा असते, जेणेकरुन या अंडी साल्मोनेलापासून वाचू शकतील. परंतु आता आरोग्य तज्ञांनी निष्कर्ष काढला आहे की अंडी फ्रीजमध्ये ठेवणे देखील आरोग्यासाठी धोकादायक ठरू शकते. यासाठी शास्त्रज्ञांनी दिलेली कारणे हैरान करणारी आहेत.

खरं तर, जेव्हा अंडी रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवले जातात तेव्हा ते संक्षेपण कारणीभूत ठरतात आणि कंडेनसेशन झाल्यामुळे अंड्याच्या सालावरील जीवाणू वेगाने वाढतात अशा प्रकारे हे जीवाणूही अंड्यात प्रवेश करू शकतात. अशा परिस्थितीत अंड्यांचे सेवन आपल्या आरोग्यास हानिकारक ठरू शकते.

यासह, अंडी अत्यंत कमी तापमानामुळे रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवली जातात, त्यामूळे त्यांचे पोषकद्रव्य नष्ट होते. त्याच वेळी, त्यांची खरी चव देखील नस्ट् होते. अंडीच्या बाहेरील भागात थोडी घाण जमा झाालेली असते, जेव्हा आपण अशी अंडी रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवतो, त्यामुुळे इतर पदार्थ खराब होण्याचा धोका असतो. अशा प्रकारे, अंडी फ्रिजमध्ये ठेवल्यास संसर्ग होण्याचा धोका मोठ्या प्रमाणात वाढतो आणि यामुळे अनेक प्रकारचे रोग पसरतात.

तसेच, फ्रीजमध्ये ठेवलेल्या अंडीमुळे केक चांगला बनवता येत नाही तर अंडी आणि केक दोघांचेही खास नाते असते. अशा परिस्थितीत तुम्ही फ्रीजमध्ये ठेवलेल्या अंड्यचा केक बनवण्याचा विचार करत असाल तर केकही तुमच्या मनाप्रमाणे बनेल. तसेच, केकची चव आणि रंग फ्रिजमध्ये ठेवलेल्या अंड्यांपेक्षा भिन्न असते.

सर्वात महत्वाची गोष्ट म्हणजे खोलीच्या तपमानावर ठेवलेली अंडी फ्रीजमध्ये ठेवलेल्या अंड्यांपेक्षा अधिक दिवस ताजे राहतात. वास्तविक, रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवलेल्या अंडींचे आयुष्य 7-10 दिवस असते तर खोलीच्या तपमानावर ठेवलेल्या अंड्यांचे आयुष्य 30-45 दिवस असते. अशा परिस्थितीत जर तुम्हाला आरोग्य बनवायचे असेल तर रूूम temperature मधील अंडी खावीत कारण रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवलेल्या अंडींपेक्षा ही अधिक ताजे आणि आरोग्यासाठी फायदेशीर असतात.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.