तर आज जेठलाल ‘जेठलाल’ नसता…,अगोदर दिला गेले होते वेगळेच पात्र!!

तारक मेहता का उल्टा चश्मा ही मालिका गेली 13 वर्षे प्रेक्षकांचे मनोरंजन करत आहे. या शोच्या प्रत्येक पात्राने प्रेक्षकांच्या हृदयात आपले स्थान निर्माण केले आहे. मग दीयाबेनची भूमिका साकारणारी दिशा वाकाणी असो वा जेठालालची भूमिका बजावणारा दिलीप जोशी असो. प्रत्येकाने आपल्या खास शैलीने चाहत्यांना वेड लावले आहे. पण तुम्हाला माहिती आहे काय दिलीप जोशी ला आधी जेठलालाला नव्हे तर दुसर्‍या पात्राची ऑफर देण्यात आली होती.

इंडिया टुडेला दिलेल्या मुलाखतीत दिलीप जोशी ने सांगितले होते की, त्याला चंपक लाल गाडा म्हणजेच जेठालालचे वडील सध्या अमित भट्ट ही भूमिका साकारत आहे. जास्त वय असलेल्या व्यक्तिरेखेवर तो न्याय मिळवू शकणार नाही असं त्याला वाटल्यामुळे दिलीप जोशींनी चंपक लाल गडाची भूमिका साकारण्यास नकार दिला होता.

तारक मेहताच्या उल्टा चश्मा पासून स्वत: ला वेगळे करणारा दिलीप जोशी आता टीव्ही इंडस्ट्रीतील एक अभिनेता आहे, जिथे त्याला जास्त फी मिळते. दिलीप जोशी आपल्या चारित्र्यावर पूर्ण न्याय देतो. जेठालालच्या व्यक्तिरेखेत तो इतका आवडला आहे की, प्रत्येकाला तो याचं भूमिकेत पाहायचा आहे.

तारक मेहताचा उल्टा चश्मा शो 13 वर्षांपूर्वी दिलीप जोशी, दिशा वाकानी, मुनमुन दत्ता, शैलेश लोढा यांच्यासह अनेक कलाकारांसमवेत सुरू झाला होता. अनेक कलाकारांनी हा कार्यक्रम सोडला आहे. त्यांच्या जागी नवीन कलाकारही आणले गेले आहेत, परंतु अद्याप दयाबेनची भूमिका साकारणारी दिशा वाकानी या शोमध्ये परतली नाही आणि तिची रिप्लेसमेंट आणलेली नाही.

दिशा वाकाणी 2017 मध्ये मेटरनिटी लीवच्या रजेवर गेली होती. पण त्यानंतर ती पुन्हा शोमध्ये परतली नाही, निर्मात्यांनी अनेक वेळा दिग्दर्शनाकडे परत येण्यास सांगितले पण दोघांनाही कशावरही सहमती दिली नाही, यामुळे ती परत येऊ शकली नाही. रिपोर्ट्सनुसार नवीन दयाबेन शोमध्ये दिसणार होती. पण आत्तापर्यंत असे काही झाले नाही.

दिशा वाकाणीच्या परत येण्याच्या बातम्या आहेत. पण दयाबेन अद्याप तारक मेहता का उल्टा चश्मा मद्ये परत आलेेली नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.