पुरुषांसाठी अत्यंत फायदेशीर आहे ‘या’ पदार्थांचा चहा, मिळतील चमत्कारिक फायदे!!

लसूनामुळे केवळ अन्नाची चवच वाढत नाही, तर मानवी शरीरासाठी त्याचे बरेच फायदे आहेत. लसूण प्राचीन इतिहासापासूनच अन्नामध्ये वापरला जात आहे. आता अगदी वैद्यकीय विज्ञानाने देखील लसनाचे फायदे सांगितले आहेत. तसे, लसनाचे बरेच फायदे आहेत, त्यापैकी आम्ही येथे असलेल्या मुख्य फायदे पाहू.

लसनामधे कॅल्शियम, तांबे, पोटॅशियम, फॉस्फरस, लोह, व्हिटॅमिन बी 1, मॅंगनीज, व्हिटॅमिन सी, सेलेनियम इत्यादींसह बरेच पौष्टिक घटक असतात.

लसनाच्या मुख्य फायद्यांपैकी हे मुख्यतः पुरुषांच्या आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे. लसनामध्ये अ‍ॅलिसिन नावाचा घटक आढळतो हा घटक पुरुषांच्या गुप्तांगात ब्लड सर्कुलेशन वाढविण्यास मदत करते. जरी त्याचा प्रभाव एका रात्रीत दिसत नसला तरी यासाठी आपल्याला एका महिन्यासाठी हे सतत सेवन करावे लागेल. हिवाळ्यात लसूण सेवन केल्यास अधिक फायदे मिळतात.

आज प्रत्येकाच्या जीवनात, रक्तदाबची समस्या सामान्य होत चालली आहे. अशा परिस्थितीत लसनाचा वापर आपल्याला रक्तदाब समस्येपासून वाचवू शकतो. यासह, लसणाच्या सेवनाने कोलेस्टेरॉलची पातळी देखील कमी होते, जे हृदयासाठी चांगले आहे.

अल्झायमरपासून देखील संरक्षण देते.
लसनाचे सेवन शरीरास आवश्यक अँटी-ऑ’क्सिडेंट प्रदान करते. ज्यामुळे मानवी में’दूतील अल्झायमर आणि डिमेंशियाचा त्रास कमी होतो. हाडांच्या आरोग्यासाठीही लसनाचे अद्भुत फायदे आहेत.

लसूण चहा कसा बनवायचा?
लसूण चहा बनवण्यासाठी, लसणाच्या दोन कळ्या सोलून घ्या आणि त्या किसून घ्या. आणि थोडासा दालचिनी बरोबर एक कप पाण्यात उकळा. पाणी अर्धे होईपर्यंत ते उकळवा. यानंतर ते गरम प्या. हिवाळ्यात हा चहा पिल्याने बरेच फायदे होतात. उन्हाळ्यात ते आठवड्यातून 2-3 वेळेस पिले पाहिजे.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.