फक्त दररोज एका महिन्यासाठी खा ‘ही’ फळभाजी, मिळतील जबरदस्त फायदे!!

भाज्या खाणे आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. परंतु काही भाज्या अशा असतात, ज्यास सुपर फूड म्हटले जाऊ शकते. वास्तविक या भाज्यांचे फायदे आपल्याला आश्चर्यचकित करू शकतात. अशी एक भाजी भोपळा आहे, ज्याला इंग्रजीत पंपकिन म्हणतात. जर एखाद्या व्यक्तीने एका महिन्यासाठी दररोज भोपळा खाल्ला तर त्याचे फायदे होऊ शकतात. भोपळा खाण्याचे काय फायदे आहेत, हे जाणून घ्या-

रोगप्रतिकार शक्ती वाढवते
भोपळा मानवी शरीराची प्रतिकारशक्ती वाढवते म्हणजेच रोग प्रतिकारशक्ती वाढवते. खरं तर, भोपळा खाल्ल्यास मानवी शरीरात पांढऱ्या रक्त पेशी तयार होतात. पांढऱ्या रक्त पेशी आपल्या शरीरातील जंतुविरूद्ध लढतात. अशा प्रकारे, आपली प्रतिकारशक्ती वाढविण्यासाठी भोपळा खूप प्रभावी आहे.

भोपळा डोळ्यांसाठी देखील फायदेशीर आहे. कोरोनॉइड्स नावाचा घटक भोपळ्यामध्ये आढळतो जो डोळ्यांसाठी खूप फायदेशीर असतो. भोपळा अल्ट्रा व्हायलेट किरणांच्या प्रभावापासून देखील संरक्षित ठवते.

भोपळ्यामुळे केसांनाही फायदा मिळतो, आणि केस दाट व काळे होतात. आपण एका महिन्यासाठी दररोज भोपळा खाल्ल्यास, आपली प्रतिकारशक्ती आणि डोळे तसेच केसांचे आरोग्य मोठ्या प्रमाणात सुधारते. केस काळे आणि चमकदार होतात. भोपळ्यामध्ये भरपूर खनिजे असतात. जे शरीरासाठी खूप फायदेशीर असतात.

ज्यांना झोपेची समस्या आहे त्यांच्यासाठी भोपळा देखील रामबाण उपाय असू शकतो. ट्रायटोफन नावाचा घटक भोपळ्याच्या बियामध्ये आढळतो. ज्यामुळे मानवी शरीरात सेरोटोनिन तयार होते, ज्यामुळे झोप सुधारण्याबरोबरच लोकांमध्ये आनंदाची भावना ही निर्माण होते.

भोपळा व्यतिरिक्त बदाम खाल्ल्याने वजन कमी होण्यास मदत होते. जर आपल्याला फ्लूची समस्या असेल तर गाजर खाणे आपल्यासाठी खूप फायदेशीर ठरू शकते. तसेच डोळ्यांसाठीही गाजर फायदेशीर असते.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.