वैवाहिक जीवनाचा दमदार आनंद घेण्यासाठी पुरुषांनी या गोष्टीचे सेवन करावे, आयुष्यभर मिळेल तरतारता अनुभव

मशरूम चे अन्न खाणे आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. त्यात जीवनसत्त्वे आणि पौष्टिक पदार्थ भरपूर प्रमाणात आढळतात. मशरूम पुरुषांसाठी विशेषतः फायदेशीर असते. रोगप्रतिकार शक्ती वाढविण्यासाठी डाइट एक्सपर्ट्स नियमित सेवन करण्याची शिफारस करतात. मशरूममध्येे व्हिटॅमिन डी, प्रथिने, पोटॅशियम, लोह, तांबे आणि सेलेनियम यासारखे घटक असतात जे शरीरासाठी अत्यंत फायदेशीर मानले जातात.

मशरूम सेवन करण्याचे फायदे.
1.मशरूममध्ये बरेच पोषक घटक असतात. परंतु मशरूम आहार विशेष व्हिटॅमिन डीची कमतरता दूर करण्यासाठी देखील फायदेशीर आहे. हे शरीरातील कॅल्शियमची कमतरता दूर करते.

2.मशरूम सेवन केल्यास रक्त परिसंचरण चांगले राहते. यामुळे उच्च रक्तदाब, स्नायूंच्या कमकुवततेपासून मुक्त करते. तसेच मशरूम आपले वजन कमी करण्यास देखील मदत करू शकते. नियमित सेवन केल्यास वजन कमी होण्यास मदत होते.

3.मशरूमची भाजी खाणे मधुमेहाच्या रूग्णाला फायदेशीर मानले जाते. आरोग्य तज्ञांच्या मते, मशरूम रक्तातील साखरेची पातळी वाढण्यास प्रतिबंधित करते.

हाडांसाठी फायदेशीर.
मशरूमचे सेवन केल्यास हाडे मजबूत होतात. हे बर्‍याच संशोधनातून सिद्ध झाले आहे की मशरूम कॅल्शियमचा चांगला स्रोत आहे. म्हणूनच, दररोज मशरूमचे सेवन केल्याने तुमची हाडे मजबूत बनू शकतात. कारण शरीरात कॅल्शियम च्या अभावामुळे हाडे कमकुवत होतात.

हा गंभीर रोग टाळू शकतो.
मशरूमचे सेवन पुरुषांना पो’स्टटेट क’र्करो’ग टाळण्यास मदत करू शकते. पुरुषांमध्ये प्रोस्टेट कर्करोग हा सर्वात सामान्य कर्करोग आहे. या क’र्क’रोगामुळे दरवर्षी लाखो पुरुष म’रतात. वास्तविक, नुकतेच संशोधन केले गेले आहे, ज्यात म्हटले आहे की मशरूमचे सेवन केल्यास क’र्क’रोगाचा धोका कमी होऊ शकतो.

डॉक्टरांच्याा म्हणण्यानुसार पुरुषांच्या वाढत्या वयात प्रोस्टेट कर्करोगाचा धोका अनेक पटीने जास्त असतो, अशा परिस्थितीत पुरुषांनी आपल्या आहारात मशरूमचा समावेश करावा असा सल्ला दिला जातो.

लैं’गिक समस्या दूर करते.
मशरूमचे सेवन केल्याने लैं’गिक समस्येचा प्रॉ’ब्लेम देखील दूर होतो.तम’शरूम नियमित सेवन केल्यास रक्तवाहिन्यांमधे रक्त प्रवाह वाढतो. यामुळे ज’ननें’द्रियांमध्ये रक्त प्रवाह देखील वाढतो आणि त्यामध्ये पुरेशा प्रमाणात झिंक आढळतो, झिंकमुळे, टेस्’टोस्’टे’रॉनचे प्रमाण, पुरुषांमध्ये आढळणारे लैं’गिक सं’प्रेरक वाढवते.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.