धक्कादायक!!दिग्दर्शकाने ‘या’ अभिनेत्री सोबत केले होते तसले कृत्य, झाला खळबळजनक खुलासा!!

बॉलिवूडमध्ये प्रत्येकाला सहज मंजिल मिळत नाही आणि त्याचे सर्वात मोठे उदाहरण म्हणजे 80 च्या दशकाची अभिनेत्री रीना रॉय. पहिला चित्रपट मिळवण्यासाठी तिला खूप संघर्ष करावा लागला आणि चित्रपटाच्या दिग्दर्शकाने रीना रॉयच्या अस’हायतेचा फायदा अशा प्रकारे घेतला की यामुळे सर्वसामान्यांना आश्चर्य वाटेल.

सुरुवातीच्याा काळात रीना रॉयला बर्‍याच अडचणींचा सामना करावा लागला आणि रीना रॉयला अशा गोष्टी करायला लावण्याचा सक्तीचा फायदा दिग्दर्शकाने घेतला.अशा काही गोष्टी ज्या तिला कधीच करायच्या नव्हत्या.

रीना रॉयला अशी कामे करायला स’क्तीचा फायदा दिग्दर्शकाने घेतला. 7 जानेवारी, 1957 रोजी जन्मलेल्या रीना रॉयची कारकीर्द खूप जून्या काळात झाली होती, परंतु तेथे जाण्यासाठी तिला जे काही सहन करावे लागले ते आश्चर्यचकित होते. 63 वर्षांची रीना रॉय आज आपल्या मुली सोबत मुंबईत राहते आणि तिचा नवरा पाकिस्तानी क्रिकेटपटू याच्या पासुन तीचा घ’ट’स्फो’ट झाला आहे. 70 च्या दशकात रीना रॉयने बॉलिवूडमध्ये प्रवेश केला होता आणि चित्रपट मिळविण्यासाठी तिला खूप सं’घ’र्ष करावा लागला होता.

मुलगी असल्यामुळे तिला अनेक दिग्दर्शक आणि चित्रपट निर्मात्यांचा त्रा’सही सह’न करावा लागला परंतु करिअर करण्यासाठी तिने सर्व काही सहन केले आहे.1972 मध्ये तीला बी.’आर. इशारा चित्रपट मिळाला, त्यासाठी तीच्यासमोर एक अट ठेवण्यात आली, त्यात तीला इं’टीमे’ट सीन द्यायचे होते. सुरुवातीला रीना रॉयने हे करण्यास नकार दिला, पण नंतर पुढे करिअर करण्याची तिला संधी मिळाली नाही, मग तिला हे सर्व करावे लागले आणि ते दृश्य त्या काळातले सर्वात जबरदस्त दृष्य बनले.

चित्रपटांमध्ये काम शोधणाऱ्या रीनाला दिग्दर्शकाच्या सांगण्यावरून तिला न्यू’ड सी’न द्यावा लागला होता. या चित्रपटानंतर रीना रॉय ‘नी’ड गर्ल’ म्हणून प्रसिद्ध झाली. बी.आर. इशाराचा चित्रपट हि’ट होण्याची गरज नव्हती, पण रीना रॉयच्या बो’ल्ड सी’नमुळे ती खूप प्रसिद्ध झाली होती. चित्रपटामध्ये रीनाने डॅनी झों’ग’पा आणि बाकीच्या कलाकारांसोबत बरेच इं’टीमे’ट दृश्य दिले. हा चित्रपट रीना रॉयच्या वास्तविक जीवनाशी जुळला. रीना ज्याप्रकारे एका छोट्या गावातून मुंबईत येऊन कामाच्या शोधात होती, तशीच तिच्या या चित्रपटातील भूमिका देखील होती.

रीना रॉयला बॉलिवूडमध्ये गॉ’डफादर नव्हता, परंतु हळू हळू तिला यश मिळालं. जैैसा का तैसा या चित्रपटात रीना रॉयनेही जीतेंद्रबरोबर खूपच बो’ल्ड रे’न डा’न्स केला आणि जितेंद्रसोबतची तिची केमि’स्ट्री या गाण्यात पाहण्यासारखी होती, हा चित्रपट हिट ठरला आणि रीना रॉय ला ओळख मिळू लागली. 1976 मध्ये कालीचरण हा चित्रपट तीच्या वि’रो’धी श’त्रु’घ्न सिन्हा याच्यासह आला आणि हा चित्रपट सुपरहिट ठरला. तेव्हापासून तिचे शत्रु’घ्न सिन्हाशी प्रेमसंबंध जुळले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.