या मार्गांनी आपण जुळ्या बालकांना जन्म देऊ शकतात!!,आपली फर्टिलिटी कशी वाढवायची ते जाणून घ्या….

जुळे मुले खूपच दिसायला खूपचं गोंडस असतात यात शंका नाही. जुळे मुले घरी आल्यावर आनंद दुप्पट होतो. बर्‍याच लोकांना जुळी मुले हवे असतात. तथापि, जुळी मुले होणे हे, कौटुंबिक इतिहास, प्रजनन प्रक्रिया आणि महिलेचे शरीर इत्यादी अनेक गोष्टींवर अवलंबून असते. परंतु आज आम्ही तुम्हाला असे काही टिप्स सांगणार आहोत ज्यामुळे तुम्हाला जुळी मुले होण्याची शक्यता वाढेल.

जुळी मुले प्रत्यक्षात दोन मार्गांनी आकलन करण्यायोग्य असतात – आइडेंटिकल आणि फ्रेटरनल. जेव्हा आइडेंटिकल ट्विन तुटून दोन गर्भात विभागली जातात तेव्हा समान जुळे तयार होतात. तसेच, दोन ‍स्पर्म पासून दोन एग फर्टिलाइज होतात, तेव्हा त्याला फ्रेटरनल एग म्हणतात. आयडेंटिकल ट्विन्स मिळवणे ही एक नैसर्गिक प्रक्रिया आहे. आपण काही गोष्टी वापरून फ्रेटरनल पद्धतीने जुळ्या बालकांना जन्म देऊ शकता.

सेक्‍स पोजीशन: धर्मप्रसारक सेक्स, रीअर एंट्री सेक्स आणि साइझिंग पोजीशनमध्ये जुळे होण्याची शक्यता असते. यामागचे कारण असे आहे की या सर्व पोजिशन्स डीप पेनिट्रेशन होतो, ज्यामुळे ओव्हुलेशनद्वारे व्यक्त केलेल्या जुळ्या गर्भधारणेस मदत होते.

औषधी वनस्पती: अश्या काही औषधी वनस्पती देखील आहेत, ज्यामुळे जुळे मुले होण्याची शक्यता असते. ज्याप्रमाणे ‘माका रूट’ स्त्रियांची फर्टिलिटी वाढवते, त्याचप्रमाणे ईवनिंग प्रिमरोज ऑयल स्त्रियांचे पुनरुत्पादक समस्या दूर करते. या औषधी वनस्पतींमुळे रक्त प्रवाह सुधारतो, तसेच अंडाशयाची पुनरुत्पादक सुधारतो, आणि उतींमध्ये कार्य करण्याची क्षमता वाढते. जुळ्या मुलांसाठी फर्टिलिटी आणि ओवुलेशन विकास करण्यास हे मदत करते.

सप्‍लीमेंट्स: फॉलिक एसिड आणि मल्टीव्हिटॅमिनचे सेवन देखील जुळी मुले होण्याची शक्यता वाढवते. खरं तर, गर्भधारणेत बाळाच्या योग्य विकासासाठी आणि आईच्या आरोग्यासाठी फॉलीक एसिड आणि बरेच जीवनसत्त्वे आवश्यक असतात.

डायट: डेयरी प्रोडक्‍ट्स, सोया आणि मासे यासारख्या गोष्टींचे सेवन केल्यास जुळी मुले होण्याची शक्यता असते. यामागचे कारण असे आहे की जुळे मुलांना गर्भधारणेसाठी पुरेसे न्‍यूट्रिशियन मिळणे ही खूप महत्वाची गोष्ट असते.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.