रात्री झोपायच्या आधी आपल्या उशीखाली ठेवा कांदा, ‘या’ रोगांचा होईल नायनाट!!

आपल्या पलंगाजवळ कांदा ठेवून अनेक अडचणी दूर करता येतात. पलंगाजवळ कांदा ठेवण्याशी असंख्य फायदे आहेत, जे आपण कदाचित यापूर्वी ऐकले असतील. पलंगाजवळ कांदा ठेवल्याने कोणते फायदे मिळतात हे आम्ही सांगणार आहोत.

सर्दी आणि खोकल्यापासून मुक्त व्हा.
आपल्याला सर्दी-खोकल्याची एलर्जी असल्यास आपण आपल्या पलंगाजवळ एक कांदा ठेवा आणि झोपा. असे केल्याने सर्दी आणि खोकल्याची समस्या दूर होईल. कांद्यामध्ये अँटी-बॅक्टेरियाचे गुणधर्म असतात. जेे की बैक्टीरियललल इंफेक्शन दूर करते.

असेे मानले जाते की जुन्या काळात लोक सर्दी आणि खोकल्याच्या समस्येवर मात करण्यासाठी हा उपाय करीत असत आणि झोपेच्या वेळी दररोज रात्री आपल्या पलंगाजवळ कापलेला कांदा ठेवत असायचे. म्हणून, आपण इच्छित असल्यास, आपण हा उपाय करून पाहू शकता.

ज्या लोकांना रात्री झोप येत नाही अश्या लोकांनी त्यांच्या पलंगाजवळ कापलेला कांदा ठेवला तर त्यांना चांगली झोप येते. म्हणून, ज्या लोकांना रात्री झोप न येेन्याची समस्या आहेेे त्यांनी त्यांच्याबरोबर कांदा ठेवूून झोपायला पाहिजे.

डास आणि कीटक दूर राहतात.
जर आपण रात्री आपल्याबरोबर कांदा घेऊन झोपत असाल तर डास आणि कीटक दूर राहतात आणि ते तंग करत नाहीत. म्हणून डास आणि कीटकांच्या समस्या दूर करण्यात कांदा देखील फायदेशीर आहे. आपण फक्त एक कांदा मध्यभागी कापा व तो आपल्या उशीजवळ ठेवा.

पाय डीटॉक्स करा.
पाय डिटॉक्सिंगसाठीही कांदा प्रभावी आहे. रात्री झोपायच्या आधी आपण पायाच्या तलव्याला कांद्याचा रस लावा. किंवा कांदा आपल्या मोज्यात मध्ये ठेवून झोपा. कांद्याशी संबंधित हा उपाय केल्यास पाय डिटॉक्स होईल आणि रक्त परिसंचरणही चांगले होईल.

कांद्याशी संबंधित इतर फायदे –
कांदा केसांसाठीही खूप फायदेशीर मानला जातो आणि त्याचा रस केसांवर लावल्यास केसांची वाढ चांगली होते. कांद्याचा रस काढून तो आपल्या केसांवर चांगला लावा. अर्ध्या तासानंतर केस पाण्याने स्वच्छ करा. आठवड्यातून दोन दिवस केसांवर कांद्याचा रस लावल्यास केस अधिक वाढतात आणि केसांच्या समस्याही दूर होतात.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.