अस्थमा साठी रामबाण आहे ही औषधी,जाणून घ्या इतर फायदे!!

आयुर्वेदात अशा अनेक औषधी वनस्पतींचा उल्लेख केला गेला आहे, जे किरकोळ रोगांचा कायमचा नाश करतात. बिच्छू बूटी म्हणजे नेटल लीफ. नेटल लीफ एक औषधी वनस्पती आहे जी विज्ञानाच्या दृष्टीने आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. वास्तविक, नेटल लीफ मधे कॅल्शियम, लोह, प्रथिने, मॅग्नेशियम, फायबर, सोडियम, कार्ब, सेलेनियम, थायमिन आणि जीवनसत्त्वे असतात.

कसे वापरावे…

नेटल लीफ मोठ्या सावधगिरीने वापरली पाहिजेत, कारण त्यास अचानक स्पर्श केल्यास शरीरास धोका होऊ शकतो. त्याची पाने वापरण्यापूर्वी, ते स्वच्छ पाण्याने चांगले धुवा आणि ते मिठाच्या पाण्यात उकळून घ्या. यानंतर, आपण हे औषध म्हणून खाऊ शकता.

नेटल लीफ चहा किंवा डिकोक्शनमध्ये टाकून ते आपण सेवन करू शकता. असे करणे आरोग्यासाठी खूप चांगले आहे. याशिवाय नेटल लीफचे कॅप्सूलही उपलब्ध आहे, तुम्ही ते ही घेऊ शकता. परंतु लक्षात ठेवा, डॉक्टरांचा सल्ला घेतल्याशिवाय नेटल लीफचे कॅप्सूल घेऊ नका.

नेटल लीफचे काय फायदे आहेत ते जाणून घ्या…
यकृत आणि हृदय निरोगी ठेवते.
नेटल लीफ यकृताला डिटॉक्स करते आणि शरीरास हंगामी रोगांपासून संरक्षण देते. त्यामध्ये उपस्थित इथेनॉलिक एक्सट्रैक्टहृदयरोगांपासून देखील आपले रक्षण करते. अशा परिस्थितीत हृदयविकाराचा धोका कमी होतो.

पुर: स्थ कर्करोगापासून मुक्त करते.
शरीरात प्रोस्टेट ग्रंथी असते, त्याचे जास्त प्रमाण वाढले तर, कर्करोग होण्याचा धोका जास्त असतो. अशा स्थितीत, नेटल लीफ एखाद्या रामबाण औषधापेक्षा कमी नाही. प्रोस्टेट ग्रंथी वाढण्यास प्रतिबंध करण्यास मदत होते. केवळ वैद्यकीय तज्ज्ञांशी सल्ल् घेेेऊनच नेटल लीफ चे सेवन करा.

ताप आणि एलर्जी दूर करते.
हंगामी ताप, सर्दी-खोकला, वाहणारे नाक, सर्दी आणि बदलत्या हंगामात एलर्जीमुळे लोक फारच त्रासतात. अशा परिस्थितीत, नेटल लीफ खूप प्रभावी असल्याचे सिद्ध झाले आहे. आपण नेटल लीफ वनस्पतींचा एक डिकोक्शन तयार करून पिऊ शकता.

Enews Marathi वरील लेखाची पुष्टी करत नाही, अमलात आणण्या पूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.