रात्रभर राहील दमदार स्टॅमिना,झोपण्यापूर्वी फक्त दुधात ‘हा’ पदार्थ टाकून प्या!!

पुरुष आणि स्त्रियांच्या शरीरातील काही गोष्टी एकमेकांपासून बऱ्याच वेगळ्या असतात. अशा परिस्थितीत आजार किंवा त्यामुळे होणाऱ्या शारीरिक त्रासात थोडा फरक आहे. म्हणूनच, जर त्यांचे घरगुती उपचार देखील सांगितले गेले तर ते पुरुष आणि स्त्रिया दोघांसाठीही थोडे वेगळे असू शकतात.

दररोज दूध आणि मध खा.
दूध शरीरासाठी चांगले असते. यात कॅल्शियम, प्रथिने, व्हिटॅमिन ‘ए’, ‘बी’ आणि ‘डी’ आणि लैक्टिक एसिड यााासारख्या पौष्टिक घटक असतात. तसेच, मधात लोह, कॅल्शियम, फॉस्फेट, फळ ग्लुकोज, सोडियम, क्लोरीन, पोटॅशियम असते. याशिवाय त्यात अँटीऑक्सिडंट, अँटीफंगल आणि अँटीबॅक्टेरियल गुणधर्म देखील आहेत. हे दोन्ही स्वतंत्रपणे खाल्ल्याने शरीराला फायदा होतो, परंतु जर ते एकत्र खाल्ले तर त्यापेक्षा अधिक फायद्याच्या गोष्टी आहेत.

दूध आणि मध पिण्याची पद्धत आणि वेळ.
रात्री झोपायच्या एक तास आधी दूध व मध प्यावे. त्याचे पेय तयार करण्यासाठी प्रथम दूध गरम करा. आता कोमट झाल्यावर त्यात एक चमचा मध घाला. मध शुद्ध करण्याचा प्रयत्न करा.

मधा बरोबर दूध पिण्याचे फायदे.
कोमट दुधात मध मिसळून ते पिण्याने पुरुषांची शक्ती वाढते. हे शरीराची दुर्बलता दूर करते. त्याच्या नियमित सेवनमुळे टेस्टोस्टेरॉन नावाच्या संप्रेरकाची वाढ होते.यामुळे तणाव कमी होतो आणि मज्जासंस्था आणि मज्जातंतूच्या पेशी मजबूत होतात.नियमित सेवन केल्यास पुरुषांमध्ये पुर: स्थ कर्करोग होण्याची शक्यता कमी होते.जर दूध आणि मध एकत्र घेतले तर ते तुमची प्रतिकारशक्ती वाढवते.

जर तुम्ही रात्री झोपत नसाल तर झोपायच्या एक तासापूर्वी दुध व मद्य प्या. झोप चांगली येेइल.ज्या लोकांना अन्न पचण्यास त्रास होत असेल त्यांनी दुधाचे व मधाचे सेवन देखील करायला हवे. तसेच, तुम्हालाही बद्धकोष्ठता समस्या उद्भवणार नाही.हाडे मजबूत करण्यासाठी दुधाचे व मधाचे उत्कृष्ट पेय आहे.

आपल्या शरीराची शारीरिक आणि मानसिक क्षमता वाढविण्यासाठी, दररोज दूध आणि मध एकत्रितपणे सेवन केले पाहिजे. जर तुम्ही सकाळी दूध आणि मध प्याल तर दिवसभर उर्जा मिळेल. शरीर उत्साही होईल आणि आपले मन देखील फ्रेश राहील. आळस दूर करते. दृष्टी वाढवण्यासाठी दूध आणि मध देखील एक चांगले पेय मानले जाते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.