या गंभीर आजाराशी झुंज देत आहे अभिनेत्री जया बच्चन…..

प्रसिद्ध चित्रपट निर्माता आणि दिग्दर्शक करण जोहरचा शो कॉफी विथ करण बर्‍याचदा चित्रपटातील कलाकारांपर्यंत पोहोचतो आणि यावेळी ते त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्याशी संबंधित विविध रहस्ये सांगत असतात. यापैकी बर्‍याच गोष्टी अशा आहेत की त्यावर क्षणभरही विश्वास ठेवणे कठीण होते. एकेकाळी करणच्या कार्यक्रमात हिंदी चित्रपटसृष्टी ज्येष्ठ अभिनेते अमिताभ बच्चन आणि जया बच्चन यांची मुलगी श्वेता बच्चन नंदादेखील या कार्यक्रमात आली होती, आणि तिने तिची आई जयाच्या गंभीर आजाराविषयी सांगितले होते.

करण जोहरच्या शोमध्ये श्वेता बच्चन नंदा तिचा भाऊ अभिषेक बच्चनसोबत आली होती. यादरम्यान श्वेताने एक मोठा खुलासा केला की, तिची आई जया बच्चन ला क्लॉ’स्ट्रो’फोबिक नावाचा आजार झाला आहे. यामुळे,ते चर्चे दरम्यान भडकले. या आजाराने ग्रस्त लोकांना जास्त गर्दी आवडत नाही. या रो’गामुळे बऱ्याच वेळा पीडितांना खूप राग येतो आणि ते बेहोशही होऊ शकतात. गर्दीच्या ठिकाणी, गर्दी असलेले वाहने किंवा लिफ्ट इत्यादी ठिकाणी त्यांना त्रास सहन करावा लागतो.

श्वेताच्या म्हणण्यानुसार, आई जया कोणालाही स्पर्श करू वाटत नाही किंवा कोणी धक्का दिलेला आवडत नाही. तसेच, तिला गर्दी आवडत नाही. जया बच्चन अनेकदा छायाचित्रे घेण्यास नकार देते. वास्तविक, कॅमेर्‍याच्या फ्लश लाईटमुळे तिला बऱ्याच समस्या होतात व ती क्वचितच माध्यमांसमोर येत असते.

दुसरीकडे अभिषेक बच्चन म्हणतो की, आई जया गेल्यानंतरच मी मीडियासमोर येतो. कारण आईला कॅमेर्‍याची समस्या आहे. असं म्हणतात की या आजारामुळे जया बच्चन अनेकदा असे उपक्रम करते जे सामान्य लोक तसेच बच्चन कुटुंबीयांना आवडत नाहीत. जया बच्चन बर्‍याच वेळा माध्यमांवरही भ’डकताना दिसली आहे. तिचे असे अनेक व्हिडिओ सोशल मीडियावरही पाहायला मिळतील.

ऐश्वर्याला ऐश म्हटल्यावर जया अस्वस्थ झाली होती, एकदा एका कार्यक्रमादरम्यान मीडियाने ऐश्वर्याला फोटो काढण्याचे आवाहन केले होते व मीडिया लोकांनी ऐश्वर्याला ‘ऐश-‘ऐश’ म्हणायला लागले. व मीडियावर जया खूप चिडली होती. ऐश-‘ऐश ऐश-‘ऐश काय बोलत आहात ऐश्वर्या जी म्हणा किंवा श्रीमती बच्चन म्हणा.

जया बच्चन चा जन्म 9 एप्रिल 1948 रोजी मध्य प्रदेशातील जबलपूरमधील भादुरी येथे झाला. वयाच्या 23 व्या वर्षी तिने हिंदी चित्रपटसृष्टीत पदार्पण केले होते. 1971 चा गुड्डी हा तिचा पहिला चित्रपट होता. जया बॉलिवूडमध्ये 50 वर्षांहून अधिक काळापासुन आहे. उपहार, जवानी दीवानी, परिचय, पिया का घर, समाधी, कोशिश, शोर, जंजीर, मिली, चुपके-चुपके, शोले, नौकर, सिलसिला, कभी खुशी कभी गम, कल हो ना हो यासारख्या चित्रपटाच्या कारकीर्दीत तिने चमकदार चित्रपट दिले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.